Tham khảo về nuôi kỳ nhông cát

• Thread starter lehoanphuong
  • Ngày gửi
chào quý anh chị . mình hiện đang làm việc tại sài gòn . mình rất đam mê chăn nuôi . và đang có ý định đầu tư nuôi kỳ nhông cát . địa điểm nuôi là ven biển thừa thiên huế ( quê mình ) . mình cũng biết sơ sơ về loại này nhưng chưa chắc chắn lắm . nay mong anh chị nào đang nuôi loại này và có ý kết bạn giao lưu giúp mình với . niếu được mình rất muốn đến trực tiếp để tham khảo và mua con giống ở quý trang trại quý vị . về đầu ra thì mình có 2 nhà hàng nhỏ ở sài gòn chuyên về đặc sản các vùng quê nên đầu ra mình cũng yên tâm . mong quý anh chị giúp đỡ mình ạ ... mình cám ơn các quý anh chị nhiều lắm .
»
giúp mình nhé

File đính kèm

91.5 KB · Lượt xem: 5.509
Last edited by a moderator:
chào quý anh chị . mình hiện đang làm việc tại sài gòn . mình rất đam mê chăn nuôi . và đang có ý định đầu tư nuôi kỳ nhông cát . địa điểm nuôi là ven biển thừa thiên huế ( quê mình ) . mình cũng biết sơ sơ về loại này nhưng chưa chắc chắn lắm . nay mong anh chị nào đang nuôi loại này và có ý kết bạn giao lưu giúp mình với . niếu được mình rất muốn đến trực tiếp để tham khảo và mua con giống ở quý trang trại quý vị . về đầu ra thì mình có 2 nhà hàng nhỏ ở sài gòn chuyên về đặc sản các vùng quê nên đầu ra mình cũng yên tâm . mong quý anh chị giúp đỡ mình ạ ... mình cám ơn các quý anh chị nhiều lắm .
»
giúp mình nhé
ko nuôi được đâu :D

ko nuôi được đâu :D
mình thấy rất nhiều người nuôi thành công rồi ,,
»
kỳ nhôm cát là con dông phải không bạn? Nếu Dông thì bạn ra ở Bình Thuận mình thấy người ta nuôi nhiều.
ok bạn đúng rồi ạ . mình cần địa chỉ chính xác và số đt của chủ trại để trao đổi . có thể mình lấy giống ở đó luôn ạ
»
M cũng có ý tưởng này
bạn ở đâu ạ

mình thấy rất nhiều người nuôi thành công rồi ,,
»

ok bạn đúng rồi ạ . mình cần địa chỉ chính xác và số đt của chủ trại để trao đổi . có thể mình lấy giống ở đó luôn ạ
»

bạn ở đâu ạ
Thấy ai nuôi thành công rồi hay xem báo :D

Nhông Bình Thuận nuôi tốt. Còn nuôi đến tận Vũng Tàu nữa. Cuối năm thì nhông không phát triển và sinh sản mấy, vì trời mát chứ không nóng như giữa năm.

Nhông này không phát triển từ Huế trở lên, vì trời mát mùa hè, và rét mùa đông. Mùa đông thì chúng có thể chết.

Nuôi nhông nói chung, kể cả ở miền cực nam của tổ quốc, trời luôn luôn ấp áp, cũng có khó khăn về vệ sinh. Chúng không thể nuôi trong chuồng được, mà phải ở tự nhiên, đào hang trong đất. Vì thế chúng ỉa đái ra tự nhiên, để mưa gió và sinh vật tiêu hủy cứt đi. Cũng vì thế mà nuôi nhông cần diện tích lớn. Nếu ở chật hẹp, cứt đái nhiều, chưa kịp tiêu hủy đi, thì bẩn thỉu, gây bệnh tật.

Bạn hãy suy nghĩ những điều tôi nói trên (1- rét; 2- vệ sinh chuồng trại) trước khi bỏ vốn nuôi Nhông-Giông ở Huế.

Back