Thành phần OM trong phân hữu cơ vi sinh là gì?

• Thread starter thanh9966
  • Ngày gửi
Em đang làm đề tài về bảo vệ môi trường:
Xử lý chất thải chăn nuôi để làm phân bón hữu cơ vi sinh, em sử dụng phân chuồn để làm nhưng khi ủ hoai mục thì thành phần OM trong phân hữu cơ chỉ có 20%, em muốn nâng thành phần OM lên 40 - 50% thì phải làm cách nào? (nguồn nguyên liệu phân gà, phân heo, phân bò)
anh chị nào biết chỉ cho em với. Em rất cảm ơn
Email của em: phthanh9966@gmail.com

Organic Matter ( OM ) chỉ chất mùn có trong phân hữu cơ. Nếu bạn muốn nâng chỉ số này lên thì cho thêm rơm, rạ, cây, gỗ trong quá trình ủ.

Organic Matter ( OM ) chỉ chất mùn có trong phân hữu cơ. Nếu bạn muốn nâng chỉ số này lên thì cho thêm rơm, rạ, cây, gỗ trong quá trình ủ.
Thêm sơ dừa cho dễ tìm được ko? Vừa rồi mình ủ phân bò với sơ dừa tỷ lệ 3 bao phân bò 1 bao sơ dừa, sau 5 tháng nó đẹp lung linh, do đi ruộng nên mang điện thoại cùi bắp theo nên ko có chụp hình lại được:D

Em đang làm đề tài về bảo vệ môi trường:
Xử lý chất thải chăn nuôi để làm phân bón hữu cơ vi sinh, em sử dụng phân chuồn để làm nhưng khi ủ hoai mục thì thành phần OM trong phân hữu cơ chỉ có 20%, em muốn nâng thành phần OM lên 40 - 50% thì phải làm cách nào? (nguồn nguyên liệu phân gà, phân heo, phân bò)
anh chị nào biết chỉ cho em với. Em rất cảm ơn
Email của em: phthanh9966@gmail.com
bạn thử dùng chế phẩm sinh học bên mình kết hợp với phân của bạn thêm trấu xem

Back