Theo anh chị thì em nên nuôi bò hay nuôi dê với số tiền 100 triệu ạ . Tư vấn giúp e vơi

• Thread starter Nongdanvungcao
  • Ngày gửi
Chào ah chị e là sinh viên năm cuối dh . Tốt nghiệp e ko định xin việc . Mà xin chưa chắc đã dk nên em dự định vây 100 triệu . Làm chúc j đó . E đang phân vân nuôi bò hay nuôi dê với số tiền đó . Theo ý kiến e nuôi bò lợi nhuận cao nhưng phải 2đến 3 năm mới bán dk . Còn dê thì rẽ bán sinh sản nhah . Hoàn cảnh ở đây e đã có gia đình ở riêng . Điều kiện nuôi thì chăm thả vì e ở vùng cao nên có nhiều đồng cỏ . Ah ah chị tư vấn giúp e với ạ
Ah chị giúp e đi ạ . E đang cần lắm một lời khuyên

Theo góp ý của a. E k nên dốc hết vốn vào 1 vc gì khi mình chưa hiểu biết về nó nhiều. E nuôi cho a 2 con bò. số tiền còn lại e trồng cây ăn trái( tùy vào đk địa phương để chọn loài). Trong khi chờ cây ăn trái cho thu thì e trồng cây ngắn ngày để tạo thu nhập trc mắt. Chúc e thành công!

Vâng e cảm ơn . Cây ăn trái thì e chưa nghĩ đến nhung dê với bò thì ở địa phương e nhiệu hộ nuôi nhưng lẻ tẻ . E muốn đầu vào nuôi 2 con bò số tiền còn lại e mua dê . Sau này có vốn thì mới đầu tư bò . Nhưng như thế có mảo hiển lắm ko ?

ý bạn hay đấy
lấy ngắn nuôi dài
nuôi dê có nguồn thu nhanh hơn sau đó tích lũy từ từ sẽ nuôi bò

Chào ah chị e là sinh viên năm cuối dh . Tốt nghiệp e ko định xin việc . Mà xin chưa chắc đã dk nên em dự định vây 100 triệu . Làm chúc j đó . E đang phân vân nuôi bò hay nuôi dê với số tiền đó . Theo ý kiến e nuôi bò lợi nhuận cao nhưng phải 2đến 3 năm mới bán dk . Còn dê thì rẽ bán sinh sản nhah . Hoàn cảnh ở đây e đã có gia đình ở riêng . Điều kiện nuôi thì chăm thả vì e ở vùng cao nên có nhiều đồng cỏ . Ah ah chị tư vấn giúp e với ạ
Nuôi 2 bò mẹ .. còn lại dốc vào nuôi dê đi . Chừng đó tiền mà nuôi bò thì phải ngóng hơi lâu để có hàng bán :D:D

theo mình bạn nên nuôi dê lẫn bò cả 2 đều hok phải mất tiền thức ăn mà chỉ mất công lao động.ma 2 con đó kết hợp tốt.bn chưa nói về đk nhưng theo mình thấy bjo trồng rừng và cây ăn quả là rất vững ít rủi do. mình giống bạn mình cũng đi lm nhà nc đk 1nam nhưng mê nông nghiệp và đang làm hiện tại cũng rất thỏa mãn vs nhưng j mình phấn đấu đk. mình rất thích những bn trẻ và suy nghĩ đột phá như vậy

Ý kiến cá nhân mình thế này:
Bạn mua 5 con bò giống, 5 x 16tr = 80tr. làm chuồng + trồng cỏ = 5tr. Bạn tận dụng phân bò nuôi giun quế, phân giun thì để trồng rau rất tốt. Bán được giun quế thì tốt, còn không thì đem giun đó nuôi gà thả vườn. Đầu tư 5tr cho giun giống và chuồng giun + rau giống, 10tr cho gà + chuồng gà + thức ăn. Vậy là ngắn hạn thì có rau bán ngay sau 1-2 tháng, gà bán được sau 4-6 tháng, bạn sẽ có ngay thu nhập, tuy không nhiều nhưng đủ để bạn yên tâm chờ trong 2-3 năm để những chú bê đầu tiên ra đời.

Quả Óc Chó có tác dụng gì , Nơi bán quả Óc Chó

Vấn nạn vệ sinh an toàn thực phẩm đang báo động đỏ, chưa lúc nào sức khỏe người tiêu dung lại bị đe dọa như bây giờ. Vậy thì thực phẩm nào có thể thay thế các loại rau đang bị phun thuốc ngoài kia, loại đạm nào tốt mà không phải dùng các loại thịt ngâm hóa chất, loại thực phẩm nào vừa cung cấp đủ dinh dưỡng mà an toàn? Quả óc chó là một loại quả mà không dùng hóa chất phun thuốc trừ côn trùng và với những công dụng ráo của nó thì đây là một gợi ý không tồi cho những người thật sự quan tâm đến sức khỏe.

Nếu Hạt Mắc Ca được mệnh danh là “ Nữ hoàng Quả Khô” thì vị trí “ Vua các loại Quả” thuộc về Quả Óc Chó . Thật không ngoa khi nhắc đến Quả Óc Chó với tên gọi là Vua vì thành phần dinh dưỡng của nó và đặc biệt là những công dụng tót vời của nó đối với mẹ bầu , con trẻ và người lớn tuổi.

QUẢ ÓC CHÓ CÓ TÁC DỤNG GÌ ?

Với hàm lượng dinh dưỡng cao như Omega-3, Vitamin E, phốt pho và Axit Amin L-Arginne. Quả Óc Chó bổ sung dinh dưỡng cần thiết cho mẹ bầu, tăng chất lượng sữa mẹ và giúp phát triển thai nhi, đặc biệt là phát triển trí não nhờ hàm lượng Omega 3 cao, ngoại giả còn bổ sung lượng lớn canxi giúp bé có khung xương chắc chắn khi chào đời.. Cải thiện tình trạng mất ngủ và ngăn ngừa bệnh trầm cảm ở bà bầu , hỗ trợ điều trị bệnh tiểu đường ở thai kỳ và những người mắc bệnh tiểu đường. Dinh dưỡng Quả Óc Chó giúp ngăn ngừa ung thư, tránh táo bón và ngừa bệnh trĩ, ngoài ra còn có tác dụng giảm cân. Quả Óc Chó phòng tránh bệnh tim mạch với người lớn tuổi, ngăn ngừa sởi túi mật. Quả óc chó còn biết đến với tác dụng tăng cường khả năng làm cha và hạn chế hiếm muộn. Với những tác dụng như vậy thì giá quả óc chó bao lăm? Vậy Quả Óc Chó giá bao lăm bây giờ giá cả của hạt óc chó trên thị trường cũng rất nhiều loại khiến cho người tiêu dùng đau đầu. Giá chao đảo từ 200-300 nghìn đồng/kg : óc chó Trung Quốc. (hàm lượng dinh dưỡng thấp, vị không ngon, không bùi đặc trưng của óc chó) Giá từ 300-350 nghìn đồng/kg : óc chó Nam Phi Giá từ 350-400 nghìn đồng/kg : óc chó Mỹ ( chất lượng ngon nhất, giá dao động tùy vào size hạt lớn hay nhỏ) Quả óc chó được bán ở đâu tại TPHCM hiện giờ, TPHCM và Hà Nội được xem là nơi tiêu thụ quả óc chó lớn nhất cả nước. Và chính vì thế mà thị trường này có rất nhiều nơi bán quả óc chó với những chất lượng khác nhau. Nutshealth cam kết cung cấp đến quý khách hàng sản phẩm quả óc chó nhập cảng từ Mỹ, size hạt 36+ (size lớn so với thị trường), chất lượng ngon nhất ( cam kết hạt ngon, bùi, ngậy).

Qua Oc Cho co tac dung gi Noi ban Qua Oc Cho

Chào bạn.
Thứ 1: Bạn muốn nuôi gì phải xét tới đk tự nhiên, tiếp đó là đk đầu ra. Nói chung đầu ra sẽ dễ hơn nếu đạt số lượng lớn cho 1 chuyến hàng.
Thứ 2: với số vốn 100, bạn chỉ có thể dùng 80 -85 vào trại giống, còn lại phải chừa để quan hệ, tham quan, lặt vặt.
Thứ 3: với số vốn nhỏ như vậy, bạn nên nuôi dê, bởi số lượng con nhiều chia nhỏ rủi ro về bệnh tật.... do chưa kinh nghiệm với thú nhai lại, thời gian quay vòng nhanh, hiệu quả sinh sản trên đầu con lớn (1 mẹ cho khoảng 4 con/nam), muốn bán hoặc đổi giống nhanh, đỡ tốn kém.
Thứ 4: dê tận dụng đc rất nhiều loại thức ăn từ lá cây dại tới cỏ.
P/S: Nếu bạn kiếm đc mối bán đc 1 con/ngay thì đàn của bạn phải cỡ 100 con nái đấy.

chào e. e ơ vung cao là ở đâu vậy. theo a vơi số vốn 100 triệu e có thể làm giàu với khoảng 50 con dê thương phẩm. nếu e có đầu ra. cần tư vấn thêm lh vs a sđt 0982207656

dê nuôi nhốt thương phẩm chỉ 2thang rưỡi là xuất chuồng. binh quân sau khi bán trư chi phí mỗi con lãi khoảng 600-700nghin.

Theo e nghĩ con bò là sự lựa chọn an toàn nhưg để luân chuyển đồng vốn nhất là trong đkiện vay vốn như a thì nên chọn con dê vẫn có thể tận dụg phân dê nuoi trùn để chăn vài con gà, vịt và trồng trọt để kiếm thêm thu nhập. Không nên dồn toàn bộ vào một con, một thứ

theo
Theo e nghĩ con bò là sự lựa chọn an toàn nhưg để luân chuyển đồng vốn nhất là trong đkiện vay vốn như a thì nên chọn con dê vẫn có thể tận dụg phân dê nuoi trùn để chăn vài con gà, vịt và trồng trọt để kiếm thêm thu nhập. Không nên dồn toàn bộ vào một con, một thứ
theo m thi nên đâu tư vao môt thư cho tâp trung. vd nuôi dê chẳng hạn. hien tai m cung đang nuôi 20con dê vs hinh thưc nuôi nhốt. ko chăn thả. thấy cung tạm ổn. vì ko có von nên ko thê mơ rông thêm.nếu có trăm triêu chắc m se đầu tư hết

Sắp tới mình cũng đầu tư trại nuôi bò trên Thái Nguyên, mình trồng cỏ nguyên liệu trước sau đó sẽ đầu tư chuồng trại và mua bò vỗ béo, thời gian ước tính 3-4th, tuy lãi suất không cao nhưng quay vòng vốn nhanh, từ khi trồng cỏ tới khi bán lứa bò vỗ béo đầu tiên chỉ khoảng 7th, với 100 triệu mình nghĩ bạn cũng có thể áp dụng hình thức này.

Con gì ăn cỏ cũng lãi, trâu, bò, dê, cừu, hươu, thỏ, cá trắm cỏ (ăn cỏ 100%, có thể bổ sung cám nhưng ko nhiều), lợn rừng (cỏ chiếm 80% khẩu phần ăn). Bạn nghiên cứu thị trường tại nơi mình sống và điều kiện diện tích mình có xem nuôi con gì thì hợp. Nuôi cho các thị trường xa hơn cũng được nhưng giá sẽ không cao do thương lái trừ tiền vận chuyển....

Ý kiến cá nhân mình thế này:
Bạn mua 5 con bò giống, 5 x 16tr = 80tr. làm chuồng + trồng cỏ = 5tr. Bạn tận dụng phân bò nuôi giun quế, phân giun thì để trồng rau rất tốt. Bán được giun quế thì tốt, còn không thì đem giun đó nuôi gà thả vườn. Đầu tư 5tr cho giun giống và chuồng giun + rau giống, 10tr cho gà + chuồng gà + thức ăn. Vậy là ngắn hạn thì có rau bán ngay sau 1-2 tháng, gà bán được sau 4-6 tháng, bạn sẽ có ngay thu nhập, tuy không nhiều nhưng đủ để bạn yên tâm chờ trong 2-3 năm để những chú bê đầu tiên ra đời.
Làm chuồng và trồng cỏ 5tr không đủ đâu bạn

Back