Thảo luận Thí điểm cách tạo nguồn Rắn Ráo Trâu từ Rắn hoang dã

Như tiêu đề em đã nêu ở trên về việc mua nguồn rắn hoang dã đang mang trứng về thuần dưỡng lại cho rắn sinh sản,nhằm mục đích tạo ra con giống với giá thành thấp,nguồn ren chuẩn của con giống hoang dã từ những quả trứng của chúng sẽ giúp việc chăn nuôi thuận lợi hơn vì rắn con rất khỏe mạnh đuợc duy truyền từ bố mẹ chúng.
Nghĩ là làm,em bắt tay vào mua những con rắn hoang dã đang mang trứng về nuôi để lấy thêm kinh nghiệm và củng cố thêm dân số trong đàn.
Kết quả thât hoàn mỹ,rắn sinh sản rất tốt,tỷ lệ có trống trên 90%.
Và em cũng xin khẳng định lại chủ đề về việc tạo con giống từ nguồn rắn hoang mang trứng của bác Xuân Vũ lúc trước là hoàn toàn đúng mà lúc trước lại có những người chẳng thử nghiệm tính thực tế của bác Xuân Vũ mà lại phản đối một cách mù quán.
Mong được chia sẽ

Tân ơi !
Đã nói là tạo nguồn rắn con ==hoang dã mà. nếu làm như Tân thì đâu còn là hoang nữa hihihii
Nên phải phối với đực hoang lun, vậy rắn con mới hưởng đươc sự hoang dã 100%
có sức đề kháng cao,ít bệnh

Đực hoang dã thì bạn ko thể xác định được các đặc tính tốt của nó, và tù mù về nó
Vì chỉ có thể bỏ nó lên cân coi nó mấy kg chứ ko biết nó mấy tuổi... quá trình sinh trưởng của nó như thế nào... đặc tính nào vượt trội...
Thêm, đã là hoang dã thì nhát, lo chạy trốn hoài thì nhảy nhót thế nào?
Bạn cứ tưởng tượng như quá trình người ta lai tạo heo rừng, trãi qua hàng trăm năm thì được giống heo nuôi như bây giờ, mau lớn, siêu nạc....vv

Rắn hoang dưỡng đẻ cần nhất là chuồng nuôi yên tĩnh và tối + kín gió .
@PHU_NGUYENVINH1985 à ! Hôm trước tôi có nói là trước kia tôi cũng có tư tưởng giống như em ( lầy co đực hoang phối với rắn cái nhà ) . Sau khi tranh luận với @Tân_VL thì tôi cũng ngộ ra được khá nhiều về cách lai phối khi chọn lưa con rắn hoang này ....

Anh Hải , tại topic này là đang nói về tạo nguồn rắn con hoang dã mà hihihiichứ thật sự mà nói,thì con thuần mình vẫn dễ chăn sóc nuôi dưỡng hơn

tuy là rắn con hoang dã nhưng ta đã có con cái hoang rồi,việc còn lại là làm sao chọn được con đực tốt là ok rồi.
Hôm nay rắn lại đẻ tiếp,1 ổ 20 trứng và 1 ổ 17 trứng.ta chỉ cần nguồn trứng thôi,trứng rắn hoang ấp nở nuôi như rắn thuần

Chúc mừng a được đã có hướng đi mới trong nghề, a cứ thế mà làm rồi xem ưu và khuyết điểm trong quá trình nuôi rồi chia sẽ thêm cho mọi người. Cho cái hình ổ trứng đi a được.

Anh chỉnh camera dt ở độ phân giải 3M thì a chụp ra tấm hình dung lượng dưới 1MB thì a mới up lên diễn đàn đc .

hamster
hinh avata thật hay giã vậy , trong cũng đẹp và tròn quá hihihi

Sẵn tiện ai có thể so sánh rắn thuần và rắn hoang dã hơn và thua về mặt nào,đây mới là vấn đề bước đầu nên nuôi loại nào

giữa rắn hoang và rắn thuần thì rắn thuần là lựa chọn tốt nhất,dễ chăm sóc và ít tốn công và tiền chi phí thức ăn.còn việc chọn rắn đang mang trứng cho sinh sản thì nguồn trứng rắn hoang khi nở ra nuôi như rắn thuần và chúng thụ hưởng được những đặc tính tốt của bố mẹ hoang dã như thân dài màu sắc bắc mắc và đặc biệt là tính kháng bệnh cao.
Thích thật. Chắc nhờ bạn mua giúp ít con về nuôi .
mua dùm bạn thì được nhưng vận chuyển đi xa thì mình bó tay

1 sáng kiến rất hay để cải tạo con giống, chúc mừng Được. nhưng phải cẩn thận không kiểm lâm thu hết là xong.

giữa rắn hoang và rắn thuần thì rắn thuần là lựa chọn tốt nhất,dễ chăm sóc và ít tốn công và tiền chi phí thức ăn.còn việc chọn rắn đang mang trứng cho sinh sản thì nguồn trứng rắn hoang khi nở ra nuôi như rắn thuần và chúng thụ hưởng được những đặc tính tốt của bố mẹ hoang dã như thân dài màu sắc bắc mắc và đặc biệt là tính kháng bệnh cao.
mua dùm bạn thì được nhưng vận chuyển đi xa thì mình bó tay[/QUOTE
]Đoạn đường từ chỗ bạn đến Dầu Giây là khoảng bao xa nhỉ, mình sẽ đến lấy
mua dùm bạn thì được nhưng vận chuyển đi xa thì mình bó tay
Từ chỗ bạn đến Dầu Giây khoảng bao xa hả bạn, hay bạn nhắn tin cho mình đi, có lẽ mình sẽ lên chỗ bạn lấy. Cám ơn bạn , chúc bạn thành công.

có gì lh số này nha 0937972436
1 sáng kiến rất hay để cải tạo con giống, chúc mừng Được. nhưng phải cẩn thận không kiểm lâm thu hết là xong.
mình cũng đang hợp thức hóa giấy tờ nè,cảm ơn anh Tuấn nha,đã mua được dúi chưa.

chưa Được ơi. kiếm 1 cặp nuôi chơi thôi và thêm tý mồi nhậu ấy mà.

Đối với rắn ráo trâu, muốn hợp thức hóa giấy tờ chỉ Allo là xong ngay thôi Được à

Back