Thư cảm ơn ACE hội nuôi gà

• Thread starter khanhhungdaklak
  • Ngày gửi
lời nói đầu tiên e xin cảm ơn các ae trong diễn đàn đã hổ trợ và giúp đỡ trong thời gian qua
+e xin cảm ơn a "ruột" hoangtucantho đã tận tình giúp đỡ và hỗ trợ thằng e này trong quá trình nuôi và hỗ trợ điều trị bệnh ch gà "i love you a :lol::lol:"
+e xin cảm ơn a nguyenminhthanh.ngocphucit (do cong việc nên a phúc chắc ko còn hoạt động trên dd) cũng đã giúp đỡ e rất nhiều và có thêm nhiều kinh nghiệm quí báo........................
+cảm ơn các ae ở diễn đàn đã tâm sự,chia sẽ,những khó khăn trong thời gian qua....................................
tình hình su 4 tháng tập tành chăn nuôi nhờ sự giúp đỡ rất nhiều của các ae trong diễn đàn đã giúp em "vượt qua giông bão"và giờ đây đã thu lại thành quả của mình..............................
lúc trước chưa biết gì về con gà mà cũng có máu liều+niềm đam mê............mới xây chuồng trại lập nghiệp với 400 con gà..............sau 4 tháng e thu đc thành quả như sau
*e nhập 400 con tới lúc xuất chuồng còn đc 360 (hao hụt 10%:5^:)
+e bán đc 340 con gà còn 20 con để dành cho dòng họ và ăn............
+em bán đc 1k 77k.trung bình gà e đc 1k3.đc 442k*77=34t
+chi phí thức ăn:39 bao 10530k.tiền lúa 16 bao (lúa nhà):3k2.thức ăn heo:450k tổng cộng tiền ăn:14t
+tiền thuốc:3t
tiền chuồng:8t
tiền gà:12*400=4t8
như vậy e đc:34t-30=4t tiền lãi+đc 1cái chuồng
*có thể là ko nhiều nhưng đây là thành quả bước đầu của e nên rất là mừng..............lần đầu nuôi ko lỗ ông bà cũng thương lắm rồi
có đc thành công bước đầu này e đã nhờ sự giúp đỡ của mấy ae trên diễn đàn này rất nhiều và lần 2 này e cũng sẽ tiếp tục thử nghiệm thêm 2 mùa nữa mới dám đầu tư nhiều hơn hiện tại thì e đc 2 chuồng 1 chuồng e sẽ nuôi 500 luân phiên nhau thêm 1 năm nữa sẽ đầu tư mạnh vào..........vì vậy e cũng cần sự giúp đỡ của toàn thể ae trên diễn đàn để cùng nhau chia sẽ những kinh nghiệm.khó khăn và giúp đỡ nhau cùng làm giàu:huh::huh:

chúc mừng chị nha..^^!tỷ lệ đậu cao wua' àh..cho em hoi kỹ thuật úm gà con của chị ntn vậy ạh...em thắp 3bongs 75w vs 1 bóng hồng ngoại mà thấy gà vẫn co cụm lại,ủ rủ và die!hjk....nói chung mới nuôi 500 con được 5 ngày nay rùi mà đã ra đi 50 con rồi...mong chỉ em vài cách vs ạh...có ai đi ngang qua mà đọc được cm này biết thỳ cứu giùm e vs....tks so much.........

lời nói đầu tiên e xin cảm ơn các ae trong diễn đàn đã hổ trợ và giúp đỡ trong thời gian qua
+e xin cảm ơn a "ruột" hoangtucantho đã tận tình giúp đỡ và hỗ trợ thằng e này trong quá trình nuôi và hỗ trợ điều trị bệnh ch gà "i love you a :lol::lol:"
+e xin cảm ơn a nguyenminhthanh.ngocphucit (do cong việc nên a phúc chắc ko còn hoạt động trên dd) cũng đã giúp đỡ e rất nhiều và có thêm nhiều kinh nghiệm quí báo........................
+cảm ơn các ae ở diễn đàn đã tâm sự,chia sẽ,những khó khăn trong thời gian qua....................................
tình hình su 4 tháng tập tành chăn nuôi nhờ sự giúp đỡ rất nhiều của các ae trong diễn đàn đã giúp em "vượt qua giông bão"và giờ đây đã thu lại thành quả của mình..............................
lúc trước chưa biết gì về con gà mà cũng có máu liều+niềm đam mê............mới xây chuồng trại lập nghiệp với 400 con gà..............sau 4 tháng e thu đc thành quả như sau
+chi phí thức ăn:39 bao 10530k.tiền lúa 16 bao (lúa nhà):3k2.thức ăn heo:450k tổng cộng tiền ăn:14t
*có thể là ko nhiều nhưng đây là thành quả bước đầu của e nên rất là mừng..............lần đầu nuôi ko lỗ ông bà cũng thương lắm rồi
có đc thành công bước đầu này e đã nhờ sự giúp đỡ của mấy ae trên diễn đàn này rất nhiều và lần 2 này e cũng sẽ tiếp tục thử nghiệm thêm 2 mùa nữa mới dám đầu tư nhiều hơn hiện tại thì e đc 2 chuồng 1 chuồng e sẽ nuôi 500 luân phiên nhau thêm 1 năm nữa sẽ đầu tư mạnh vào..........vì vậy e cũng cần sự giúp đỡ của toàn thể ae trên diễn đàn để cùng nhau chia sẽ những kinh nghiệm.khó khăn và giúp đỡ nhau cùng làm giàu:huh::huh:
chúc mừng chị nha..^^!tỷ lệ đậu cao wua' àh..cho em hoi kỹ thuật úm gà con của chị ntn vậy ạh...em thắp 3bongs 75w vs 1 bóng hồng ngoại mà thấy gà vẫn co cụm lại,ủ rủ và die!hjk....nói chung mới nuôi 500 con được 5 ngày nay rùi mà đã ra đi 50 con rồi...mong chỉ em vài cách vs ạh...có ai đi ngang qua mà đọc được cm này biết thỳ cứu giùm e vs....tks so much.........

e xin chân thành cảm ơn diễn đàn agriviet

Vậy là sắp có tiền... cưới vợ rồi !! :lol: Chúc mừng Phát nhé! :6^:
Mừng cho bạn có được thành công đầu tiên trên con đường nông nghiệp (!!!)

kaka vợ thì e có rồi chỉ lo chuẩn bị cho thằng cu tí thôi :lol:
À! Thanh niên bây giờ tiến bộ dzữ quá! Mình già cả rồi theo hông có kịp bọn trẻ... HaiZ..zz..z (!!!) :73:
Khi nào có cu tí nhớ báo tin cho bà con cô bác mừng nha bạn! :75:

chúc mừng phát đã có thu hoạch đầu tiên.cố gắng phát triển mạnh nữa nhé.

À! Thanh niên bây giờ tiến bộ dzữ quá! Mình già cả rồi theo hông có kịp bọn trẻ... HaiZ..zz..z (!!!) :73:
Khi nào có cu tí nhớ báo tin cho bà con cô bác mừng nha bạn! :75:
tại còn nhỏ mà ráng bon chen cho kịp a kịp chị thôi mà :lol:

chúc mừng phát đã có thu hoạch đầu tiên.cố gắng phát triển mạnh nữa nhé.
cảm ơn a.ae mình cố gắng giữ liên lạc thường xuyên để chia sẽ những khó khăn và kinh nghiệm nhé :6^:

có thành công là vui rồi, mong em thành công trên con đường đã chọn.
a cũng gần có kết quả rồi ak.nhớ báo cho ae mừng lây nha :6^:

chúc anh thành công hơn nữa ... Để thêm kinh nghiệm chỉ cho AE 4rum . Thêm ít boy & girl để giúp anh chăm gà .... :)

Chúc mừng em! Đó là sự cố gắn của em và thành quả nếu có xứng đáng thì kinh nghiệm đã là một thành công lớn.B)
Thân..:6^:

chúc anh thành công hơn nữa ... Để thêm kinh nghiệm chỉ cho AE 4rum . Thêm ít boy & girl để giúp anh chăm gà .... :)
thanks bạn nhé.thêm ít boy & girl nữa lf sao bạn???

Chúc mừng em! Đó là sự cố gắn của em và thành quả nếu có xứng đáng thì kinh nghiệm đã là một thành công lớn.B)
Thân..:6^:
lần này mà ko có a ko bít sao e nuôi đc nữa :lol:thanks a rất rất là nhiều hy vọng đợt mới này "thuận buồm xuôi gió":lol:

bác lời nhỉ.
20 con gà cho bà con x 1,7kg x 77k = 2.618k
chuồng gà 8.000k
tiên lời 4.000k
Lời 14.500k/4 tháng
Nếu bạn thu phân gà bán cho nông dân hoặc lái phân thì cũng kím thêm 1 mớ đó.

húc mừng chị nha....................e la boy a oi:7^::7^::7^:đọc sao ra chị zi chời :bash:
^^!sr e nhầm..àh cách úm gà của anh sao đạt tỷ lệ cao vậy chỉ e vs..em cũng mới tập tành nuôi gà nên cũng đang gà lắm ạh..^^!

Chào anh em trong hội
Lâu rồi bận qúa không vô diễn đàn thấy anh em làm ăn thuận lời chúc mừng phát và anh em nha
Minh đợt này nuôi gà cùng đợt với phát mà ế quá giờ còn chưa xuất hết cũng không biết lới lãi là bao nhiêu nhưng mà có tin vui khác báo với anh em trong hội là mới được thăng chức bố được một tuần
Cũng chỉ ghe qua diễn đàn chút thôi lại bận mất rồi
Chúc anh em trong hội sức khoẻ và thành công với con gà và những công việc khác của mình

Back