Thú vui Chim cảnh ở Sài Gòn 2012

Góc nhỏ Sài Gòn - Chơi chim cảnh thời hiện đại là thú vui đang quay trở lại với người sài gòn.

Giải trí lành mạnh, nhưng phải giới hạn, để không gây tác hại cho môi trường. Và cũng luôn luôn góp phần bảo vệ động vật hoang dã. Chơi số ít, chơi rồi có thể thả chúng trở về hoang dã,

...Nhớ Sài gòn mưa rồi chợt nắng
Nhớ phố xưa quen biết tên bàn chân
Nhớ đèn đường từng đêm thao thức
Sáng che em vòm lá me xanh... (Trịnh Công Sơn)
Anh Lý Hiền chắc gốc gác cũng ở SG hả anh? Mình đoán chắc anh "bỏ phố về quê" và về Tây Ninh lập nghiệp?
Thân mến

...Nhớ Sài gòn mưa rồi chợt nắng
Nhớ phố xưa quen biết tên bàn chân
Nhớ đèn đường từng đêm thao thức
Sáng che em vòm lá me xanh... (Trịnh Công Sơn)
Anh Lý Hiền chắc gốc gác cũng ở SG hả anh? Mình đoán chắc anh "bỏ phố về quê" và về Tây Ninh lập nghiệp?
Thân mến

ok bạn mình về Tây Ninh dc 6 năm rồi những ngày đầu về đâybuồn muốn khóc.người ở đây ngủ sớm trái ngược với thành thị sống về đêm 7h30 là không có bóng người bây h thì hơi đỡ đở rồi
Nhưng ở quê yên tĩnh và con người rất tốt ít tính toán và ghanh ghét,anh em bà con hòa đồng
Bây giờ sài Gòn đối với mình không còn thci1 hợp nữa nhưng cũng hay nhớ về Sài Gòn lắm

hi anh LyHien,
Anh ở vùng nào của Tây Ninh vậy? Mình đang có ý định về Tây Ninh lập nghiệp đây. Thú thật cũng là chán cảnh xô bồ bon chen chốn phồn hoa đô hội rồi. Anh thấy ở TN dễ sống không? Mình tính mua đất ở khu vực Trảng Bàng hay Gò Dầu để làm trang trại nuôi bò thịt và bò sữa. Anh có thể tư vấn giữa Gò Dầu và Trảng Bàng nếu làm trang trại nuôi bò thì ở đâu thuận lợi hơn? Mình có vẻ hơi nghiêng về Trảng Bàng vì gần Kinh Đông, tưới tiêu cũng tiện. Năm rồi làm đu đủ ở Củ Chi thất bại quá, nay tính về Tây Ninh xem ông trời có thương mình không.
Rất mong nhận được tư vấn của anh.
Cám ơn anh
Thân mến

Thích làm trang trại thì về Dương Minh Châu và Trảng Bàng thì ok rồi, 2 địa phương này cũng gần thành phố và có nước lòng hồ dầu tiếng tươi mát. Còn muốn chơi bài bạc hay buôn lậu thì về quê của LYHIEN gần biên giới ( đùa tí nha HIỀN). Gò Dầu cũng tốt cho trang trại , nhưng ở đây kinh doanh thì thuận hơn.
Ở đây là topic chim cảnh mình tạm dừng bàn chuyện này ở đây nha các bạn

hi anh LyHien,
Anh ở vùng nào của Tây Ninh vậy? Mình đang có ý định về Tây Ninh lập nghiệp đây. Thú thật cũng là chán cảnh xô bồ bon chen chốn phồn hoa đô hội rồi. Anh thấy ở TN dễ sống không? Mình tính mua đất ở khu vực Trảng Bàng hay Gò Dầu để làm trang trại nuôi bò thịt và bò sữa. Anh có thể tư vấn giữa Gò Dầu và Trảng Bàng nếu làm trang trại nuôi bò thì ở đâu thuận lợi hơn? Mình có vẻ hơi nghiêng về Trảng Bàng vì gần Kinh Đông, tưới tiêu cũng tiện. Năm rồi làm đu đủ ở Củ Chi thất bại quá, nay tính về Tây Ninh xem ông trời có thương mình không.
Rất mong nhận được tư vấn của anh.
Cám ơn anh
Thân mến
Nuôi bò sữa ở Củ Chi là mình thấy thích hợp nhất vì nơi đó là vùng nuôi bò sữa đa số mọi nhà đều nuôi,mua hèm bia hay xác mì đều dễ cả và đến lúc bán sữa cũng dể bán hơn vì có nhiều điểm thu mua
Còn ở Tây Ninh mình chưa có dịp đi nhiều nên chưa biết có ai nuôi bò sữa ở đây không vì ở chổ mình không thấy ai nuôi cả

Back