:: thúc gà mau lớn

• Thread starter quanghunggiatrang
  • Ngày gửi
chào các bạn,
trên Đông Tảo mình lên có nhiều nhà nuôi gà Đông Tảo mà 3 tháng nó nặng gần 2kg mình phục quá, ko biết họ cho ăn kiểu gì.
mình mua chục con trên đó mình chăm 1 tháng nặng 600g đã kinh rồi. cứ thấy nó ăn hết cái lại đổ vào luôn. 2 tháng lên 1.5kg khủng rồi, nhưng đến tháng thứ 3 thì nó vẫn ở mức 1.5kg ko lên dc là sao nhỉ?
các bạn có kinh nghiệm thúc gà thì chia sẻ cho mọi người nhé.
cảm ơn các bạn đã dành thời gian cho topic.

"Chăn nuôi phải đảm bảo an toàn với sức khỏe - Thân thiện với môi trường"...bàn à..,
Bạn muốn thúc thì kiếm thuốc kích thích cho nó ăn, Gà mau mập thì lông lá không đẹp...!
Nhưng hãy làm cái gì đó gần với tự nhiên.
Cho Gà uống thuốc nhiều quá thì không hay, ảnh hưởng đến người ăn...

"Chăn nuôi phải đảm bảo an toàn với sức khỏe - Thân thiện với môi trường"...bàn à..,
Bạn muốn thúc thì kiếm thuốc kích thích cho nó ăn, Gà mau mập thì lông lá không đẹp...!
Nhưng hãy làm cái gì đó gần với tự nhiên.
Cho Gà uống thuốc nhiều quá thì không hay, ảnh hưởng đến người ăn...
mình muốn biết họ nuôi như nào thôi, chứ cho ăn kích thích thì khi mình thịt ăn sẽ độc hại.

chào các bạn,
trên Đông Tảo mình lên có nhiều nhà nuôi gà Đông Tảo mà 3 tháng nó nặng gần 2kg mình phục quá, ko biết họ cho ăn kiểu gì.
mình mua chục con trên đó mình chăm 1 tháng nặng 600g đã kinh rồi. cứ thấy nó ăn hết cái lại đổ vào luôn. 2 tháng lên 1.5kg khủng rồi, nhưng đến tháng thứ 3 thì nó vẫn ở mức 1.5kg ko lên dc là sao nhỉ?

Gà mình nè , nuôi 4 tháng hơn 3kg con trống rồi

giao luu

nuoi ga sieu thit ha?ga gi nuoi 3 thang 3kg.nuoi gioi vay lenh tan hong di toi dua ga cho nuoi.moi con dat duoc 3 kg minh tra cho ban mot trieu mot con.thuc an hay thuoc minh bao so luon.0939274713

Câu hỏi của bạn quá khó,ma thực ra mình ko hiểu lun. Thấy hơi vô lý, 2 tháng được 1,5kg rồi,vậy ma cả một tháng thứ ba vẫn vậy,tức la ko tăng cân tí gì à,vậy gà bạn chỉ có thể đã bi bệnh rùi như giun sán,hen... chẳng hạn.chứ ko thì vô lý quá. Mà đây là bạn đang hỏi cách thúc hay hỏi ga ko tăng cân.? Gà mới 1 2tháng,bạn cứ nuôi bt,ăn uống đầy đủ chứ thúc thục gi.

Gà Đông Tảo rất chậm lớn,nuôi 3 tháng mà nặng tới 2 kg, chắc là gà lai rồi

Bạn nuôi nhiều không vậy?muốn thúc để bán hay sao?

--------

Gà Đông Tảo rất chậm lớn,nuôi 3 tháng mà nặng tới 2 kg, chắc là gà lai rồi
Chưa chắc nhe bạn.cái đó còn tùy thuộc vào chế độ và cách chăm sóc của mỗi người à:5^:

Last edited by a moderator:
chào các bạn,

Nếu trên bạn nhiều nhà nuôi đc như thế, bạn để ý chút là thấy đc họ cho ăn gì mừ
Đến giờ cho gà ăn thì Ôm phàn lao ra Biển đến nhà người ta. quan sát, hỏi hỏi
Mỗi nhà 1 tí cũng đc 1 cái công thức đạt 80-90% :lol:

Gà đông tảo lớn vậy là bình thường mà, cho ăn thóc, ngô và trùn thôi, gà đông cảo thích ăn trùn

chào các bạn,
có lẽ ga bác bị bịnh rôi
đông tảo đúng giống thi bác chăm kiểu cho ăn liên tục cả ngay đêm chắc cũng dc 3kg/3thang
e thương nuôi 4 thang moi dc 3kg nhung ga lấy giông dc

Ban ah Minh cung dag nuoi ga va dag thuc de ban tet ga minh cug 3 thang ma dc co 2 kg gio minh chuyen sag Che do cho an Khac tuan Len dc gan 2 gr . Neu chuan la kip tet hj

Back