thuốc bổ cho gà ?

• Thread starter Khangbui94
  • Ngày gửi
Mn cho e hỏi. e thường cho gà uống 2 loại thuốc bổ trên lần uống. Vậy có được ko ?
Vd: bomplex + vtm C mõi loại 2g/4l nước

Bao con, ghi trên bao bì cả rồi b, gram/ kgP là số gam trên cân thể trọng được phép sử dụng. C và B bổ sung nếu thức ăn k có cám gạo, rau xanh và premix là thường xuyên.

Gà e thả vườn Nhưng e cho ăn cám công nghiệp. Rau thì ngày 2 lần.

Tùy vào thương hiệu hay chất lượng thuốc bổ sung, vì rẻ thường pha tạp , chất lượng kém. Nhìn chung là nhu cầu C và bcom lớn, b nên bổ sung theo đợt có ngày nghỉ.

ba
Bao con, ghi trên bao bì cả rồi b, gram/ kgP là số gam trên cân thể trọng được phép sử dụng. C và B bổ sung nếu thức ăn k có cám gạo, rau xanh và premix là thường xuyên.
bác cho em hỏi em cho gà uống vtm C một tháng nay rồi, ( vừa rồi trời nắng nóng quá em mua một gói về dùng cho gà đỡ stress) em nuôi có 100 con thôi uống theo chỉ dẫn trên bao bì, em cho uông nhiều ngày thế có nhiều quá ko và gà có vì thế mà chậm lớn ko? gà em 2 tháng rồi mà mới có 600g bình quân thôi, em nuôi gà lai mía. Và em muốn bổ sung thuốc bổ cho gà thì dùng loại nào ạ?

gà 2 tháng mà 6 lạng thì hơi nhỏ ,cho uống xen thêm canxi h + mát gan

gà 2 tháng mà 6 lạng thì hơi nhỏ ,cho uống xen thêm canxi h + mát gan
vâng em cảm ơn bác, em mới nuôi nên cũng chưa biết cách chăm sóc có gì nhờ các bác trên dđ chỉ bảo thêm

Mn cho e hỏi. e thường cho gà uống 2 loại thuốc bổ trên lần uống. Vậy có được ko ?
Vd: bomplex + vtm C mõi loại 2g/4l nước
sao ban ko chia ra. sang dung vtmc den toi ban cho bcomlex. con chieu ban co the cho uong nuoc lanh cung dc. neu ban cho uong nhu vay thi ga rat de bi tieu chay

Gà mình k có dùng vitamin hay bổ sung, lứa gà đó nuôi úm mùa đông, đừng bận tâm về thuốc bổ sung nếu b k hiểu về nó.

Vitamin tổng hợp và Vitamin C pha nước hay bị oxi hóa mặc dù ko để ngoài nắng và nhiệt độ ko quá 30oC và ko để quá 12h làm cho nước uống bị hôi và chuyển màu đen. Các bác có hay gặp như vậy ko và hướng khắc phục.
Trước đây mình hay dùng Bcomlex thì ko bị như trên nhưng dạo này cửa hàng hết Bcomlex nên xử dụng các loại khác thì bị, chỉ có ADE là ko bị.

ade chỉ tan dầu nên k bị nhưng hay vón cục còn vitamin khác và (c là axit ascorbic) tan trong trong nước vì nó có tính phân cực. Nếu nước có tạp chất thì trao đổi ion và k để lâu.

Last edited by a moderator:

Back