Thuốc cho gà.

• Thread starter phuyennt
  • Ngày gửi
khi gà mắt bệnh tiêu chảy nên dùng những lội thuốc gì.Nhờ các bạn chỉ dùm

ban mo ga xem o manh trang co mau khong neu co thi dung la cau cung dang cap tinh ban co the dung NOVA COC,hoac NOVA COCI STOP, ket hop them cac vitanine

cảm ơn các bạn nhiều ,đã điều trị là ngày thư 3 của bệnh ,mình đã điều trị cầu trùng theo các bạn chỉ dẫn,hiện nay gà mình đã đi lại phân bình thường không còn như trước nữa,nhưng mình rất thắng mắt chuyện này mong các bạn có kinh nghiệm giúp cho,tuy đàn gà đã hết bệnh nhưng mình vẫn thấy vài con còn đứng gục đầu không muốn ăn rồi kiệt sức mà chết,vậy hiện nay mình có thể bổ xung vitamin ,khoáng chất nào cho gà chưa vậy các bạn,và loại vitamin nào là thích hợn nhất cho đan gà mình hồi phục sức khỏe sau khi bệnh đậy.Chân thành cảm ơn chúc mọi người một ngày làm việc đầu tuần thật vui vẻ hạnh phúc,chúc các chị em thật hạnh phúc và lên tiên khi đã bước vào ngày lễ các chị 8/3

theo loi ban ke ga ban bi gumboro, chan nuoi gia cam can nhat la phong benh vi thoi gian chan nuoi ngan ,vay lua sau ban nen ve sinh chuong bang phormol loang moi diet virut va nho lam vaccine .minh con kho hon ban minh nuoi gia cong cho mot cty nuoc ngoai ho dua vaccine het dat 1 thang cho ga uong minh biet uong vao rat phieu luu nhung van phai cho uong va roi hau qua nhieu minh ganh do

Phormal loãng ở cữa hàng thuốc thú y hả Bác, nếu dùng vôi bột (lọai quét tường nhà) tải xung quanh chuồng có được không Bác?

Phormal loãng ở cữa hàng thuốc thú y hả Bác, nếu dùng vôi bột (lọai quét tường nhà) tải xung quanh chuồng có được không Bác?
Làm vệ sinh sạch, rải xung quanh và nền chuồng là được, bạn ra cửa hàng thuốc thú ý có uy tín mua chai thuốc phun khử trùng tiêu độc của Navetco, Bio, Baryer ... về pha theo hướng dẫn, mỗi tuần làm vệ sinh phun thuốc 1 lần. Nều việc đơn giản này mà làm kg được thì đừng nghĩ đến chăn nuôi nũa nhé bạn.::p

vệ sinh chuồng trại rất quan trọng. chuồng gà của bạn có mầm bệnh sẵn rùi. ga cua ban bi new rùi. có thể do ban làm vaccine không đúng. bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc tiêu chảy.rùi bạn lấy 1/4 viên nhét vào miệng nó. khả năng cứu được rất cao. va ban cho uống C+ bcomplex. chúc bạn thành công

Làm vệ sinh sạch, rải xung quanh và nền chuồng là được, bạn ra cửa hàng thuốc thú ý có uy tín mua chai thuốc phun khử trùng tiêu độc của Navetco, Bio, Baryer ... về pha theo hướng dẫn, mỗi tuần làm vệ sinh phun thuốc 1 lần. Nều việc đơn giản này mà làm kg được thì đừng nghĩ đến chăn nuôi nũa nhé bạn.::p

Cảm ơn Bác Sealight đã tận tình hướng dẫn, mong Bác thông cảm giúp vì tôi vẫn còn trong giai đọan tập sự chăn nuôi, mong rằng trong thời gian tới Bác vẫn nhiệt tình giúp đở tôi như thế. Cảm ơn.

bạn có thể mua novacoc 5% về cho uống sẽ hiệu quả ngay,nên kết hợp thêm thuốc bổ có chứa Vitamin K

Back