Thuốc diệt cỏ hiệu quả

• Thread starter anh1511
  • Ngày gửi
ANh em cho mình hỏi có loại thuốc diệt cỏ nào hiệu quả không...vườn mình năm nào cũng thế cứ tới mùa mưa là ngang đầu gối...xịt chụi năm nay..mùa mưa năm sau lại lên như cũ...Nhờ anh em tư vấn giúp..

đất hoang hay có cây trồng? nếu đất hoang có thể xài 2,4D cỏ nào cũng chết. còn có cây trồng bạn nên xài glyphosate 800g/l nó là gốc lưu dẫn. nên bơm sớm khi cỏ 2 3 lá mần cộng thêm thuốc cỏ diệt mần.

đất hoang hay có cây trồng? nếu đất hoang có thể xài 2,4D cỏ nào cũng chết. còn có cây trồng bạn nên xài glyphosate 800g/l nó là gốc lưu dẫn. nên bơm sớm khi cỏ 2 3 lá mần cộng thêm thuốc cỏ diệt mần.
đất trồng bạn...nên bơm thuốc glyphosate 800g/l trước rồi sau vài ngày bơm thuốc diệt mầm hay là bơm cùng lúc luon bạn..cảm ơn bạn

tùy theo bạn à. nếu cỏ lớn thì bơm lưu dẫn thôi. còn cỏ nhỏ thì cho diệt mần luôn

theo minh neu co nho, co co la non thi mua 1 chai thuoc xit co bap cong them 1 bich thuoc co bap dang bot nua la ok! khi xit nen chu y khong duoc dinh vao cay trong, doi voi cay bap thi xit len ca cay bap luon van khong sao nhung cay trong khac thi chet het ban nen can than. than men chao ban!

Back