thuốc sát trùng formaldehyde 40%

• Thread starter sakumo
  • Ngày gửi
cho em hỏi các ACE nào biết cách sử dụng formaldehyde để sát trùng chuồng trại thì giúp em với ạ. về liều lượng pha và bảo quản. em xin cám ơn.

cho em hỏi các ACE nào biết cách sử dụng formaldehyde để sát trùng chuồng trại thì giúp em với ạ. về liều lượng pha và bảo quản. em xin cám ơn.

Formaldehyde được sử dụng kết hợp với thuốc tím, để xông khử trùng nhà xưởng, máy ấp nở, xông khử trùng trứng...
Cách làm như sau: KMnO4 (thuốc tím) 10g, formaldehyde 35ml/m3 không khí.
Cho KMnO4 vào một khay bằng sành hoặc sứ cùng một ít nước (1 thuốc tím:2 nước), rót từ từ formaldehyde vào khay. Đóng kín cửa, sau ít nhất 24g mới mở cửa làm thoáng.
Lưu ý: vì khí này rất độc có thể gây ung thư vòm họng nếu hít trong thời gian dài, nên khi sử dụng phải đi găng tay, đeo khẩu trang và có bảo hộ mắt. Trong thời gian xông thì không ai được vào khu vực xông.

Theo em hố sát trùng trước chuồng nên dùng vôi bột cho nó rẻ, còn thuốc xịt trần, tường... thì mua dạng pha sẵn (thương mại) rồi về phun/xịt bác ạ, cho nó lành.

cám ơn bedofrose theo em biết thì cách của bác nói thì 1 năm mới làm 1 lần để diệt mầm bệnh em thì muốn pha formal với nước để phun xịt khi chuồng trống hiện tai thì em đang dùng omacide loại này sát trùng rất hiệu quả nhưng lâu lâu em muốn đổi thuốc thôi. em đã hỏi lại cách pha pha nồng độ 1-2% nồng độ formal mua trên thị trường la 37%.

Back