tiêm nhằm vacin cho gà rồi nhờ các bác cứu giúp gấp thanhk

• Thread starter trongnhandongthap
  • Ngày gửi
:1^: mình mới nuôi thử 100 gà con thả vườn 1 tuần tuổi. ra tiệm mua vacin newcastle chuẩn F nhưng mà mua lộn newcastle chuẩn M vậy mỉnh phải làm gì mình lo quá mong các bác giúp mình gấp.

Nếu bạn đã chủng vaccine chủng M rồi thì chỉ có thể can thiệp bằng cách: Phun thuốc sát trùng thường xuyên để giảm áp lực của bệnh, tăng cường bổ trợ cho gà (điện giải, men tiêu hoá, giải độc, vitamin...), tạo điều kiện tối ưu cho gà (nhiệt độ, thông thoáng, mật độ). Chủng M nếu tiêm lúc này mới nguy hiểm chứ cho uống hoặc nhỏ thì cũng đỡ hơn nhưng vẫn có thể xảy ra bệnh ở thể nhẹ. Bạn lưu ý chăm sóc nhé.

bạn có thể cho gà uống thêm các lọa thuốc bổ nhằm tăng sức đề kháng và bổ trợ thêm cho gà: Bcomplex. vinamix 200 với điện giải nữa, bổ sung vào thức ăn và nước uống cho gà hằng ngày.
Chúc đàn gà của bạn chóng khỏe:6^::6^::6^::6^::6^:

:1^: mình mới nuôi thử 100 gà con thả vườn 1 tuần tuổi. ra tiệm mua vacin newcastle chuẩn F nhưng mà mua lộn newcastle chuẩn M vậy mỉnh phải làm gì mình lo quá mong các bác giúp mình gấp.

Vacxin New thì không hành gà nhiều như Cúm , nếu lỡ tiêu chủng M mà chưa tiêm chủng khác thì bạn quan sát coi đàn gà có bị hành gì không (trong 3 ngày đầu), còn n
ếu bị thì bạn tiêm cho nó KTG để cân bằng lượng lại , nhưng theo tôi thì cũng không quá nguy hiểm đâu bạn không nên quá lo lắng , bổ sung các Vit khoáng và điện giải , còn lại là nước nuôi của bạn có tốt hay không và giống loài con giống đó

Back