Tiết canh gà

• Thread starter phungnguyendiep
  • Ngày gửi
Hehe món tiết canh gà chắc ít ai ăn vì không hãm được. Nay học lỏm được mấy bác thợ xây chuồng gà nhà em nên lên đây hướng dẫn những ai chưa biết. Rất đơn giản ta mổ trước một con luộc trước,băm cổ,mề nói chung là ăn gì thì băm nấy lầm nhân. Chia sẵn ra các bát. Pha một bát nước muối nhạt như cách hãm tiết lợn,vịt. Cắt tiết con thứ hai vào bát nước muối,phải có thêm một người hấng tiết đảo đều bằng đũa rồi đổ ngay tiết hãm dc vào các bát đã có thịt băm. Tiết đông ngay trong 30s. Thái vài lát gan luộc, rắc vài hạt lạc giang. Thế là hoàn thành món tiết canh gà ngon tuyệt. Chú ý ngưòi ăn nhớ uống điện giải và giải độc gan trước và sau khi ăn. Haha đùa tí thôi món này lạ và ngon phết cả nhà ạ

Hehe món tiết canh gà chắc ít ai ăn vì không hãm được. Nay học lỏm được mấy bác thợ xây chuồng gà nhà em nên lên đây hướng dẫn những ai chưa biết. Rất đơn giản ta mổ trước một con luộc trước,băm cổ,mề nói chung là ăn gì thì băm nấy lầm nhân. Chia sẵn ra các bát. Pha một bát nước muối nhạt như cách hãm tiết lợn,vịt. Cắt tiết con thứ hai vào bát nước muối,phải có thêm một người hấng tiết đảo đều bằng đũa rồi đổ ngay tiết hãm dc vào các bát đã có thịt băm. Tiết đông ngay trong 30s. Thái vài lát gan luộc, rắc vài hạt lạc giang. Thế là hoàn thành món tiết canh gà ngon tuyệt. Chú ý ngưòi ăn nhớ uống điện giải và giải độc gan trước và sau khi ăn. Haha đùa tí thôi món này lạ và ngon phết cả n
hà ạ[/QUOT

tuyệt đối không nên sữ dụng tiết canh gà
nếu bạn không muốn nhập viện .hoạc không muốn sống nửa
tôi chỉ khuýên cáo thế thôi. và không giải thích vì sao """

Thế này thì mất tới 2 con gà :)) Đùa vậy chứ em cũng chưa ăn tiết canh gà bao giờ. Vì tiết đông quá nhanh, chả kịp làm gì.

Tiết canh gà mà cũng ăn, bó tay với bác này, muốn chết sớm ak
Gà nuôi dân dã thì cũng sạch thôi. Sạch hơn lòng lợn nhiều. Các cụ ta ăn tiết canh lòng lợn bbao đời có sao đâu
Gà đông tảo chắc nướng ngon lắm bác nhỉ. Mình dc ăn tiết canh chim sẻ 1 lần, hơn 300con mới dc một bát. Nhưng mà không biết làm

Cho một ít nứoc tiểu vào hãm là hết đông ngay

Nói chung các chú non lắm ... tiết canh ga rất ngon nhưng phải là gà già hoặc gà sống chuồng . cách hãm như hãm tiết canh vịt, ngan ko bao giờ hỏng

Back