Hỏi đáp Tìm đất đai bằng phẳng rộng lớn để làm trang trại

• Thread starter phuonglamdong
  • Ngày gửi
Cho mình hỏi ở tây nguyên thì đất ở đâu rộng lớn bằng phằng thích hợp làm trang trại, mình muốn tìm đất khoảng 10-50hecta để thuê, và cho hỏi là có đất của nhà nước để thuê hay không, giá thuê như thế nào, ai có kinh nghiệm chia sẻ với.

Làm trang trại thì đâu nhất thiết phải bằng phẳng chứ bạn, cái quan trọng là bạn định làm trang trại chăn nuôi con vật gì? Trâu bò, gà thì tốt nhất là càng dốc, đồi càng tốt, chỉ 1 phần bằng phẳng để nghỉ ngơi thôi. Còn ngan vịt thì phải có ao. Nói chung thì cũng chỉ cần 1 khoảng không gian bằng phẳng thôi bạn a

mình có 1 hec đất nửa đồi, nửa bằng phẳng, đất dốc thì rất khó canh tác, mình muốn đất diện tích lớn và bằng phẳng thì mới áp dụng được máy móc vào sản xuất, đất đồi làm cực lắm

mình có 1 hec đất nửa đồi, nửa bằng phẳng, đất dốc thì rất khó canh tác, mình muốn đất diện tích lớn và bằng phẳng thì mới áp dụng được máy móc vào sản xuất, đất đồi làm cực lắm
theo như ý bạn thì bạn định trồng cây hàng năm và lâu năm ở đất bằng phẳng, còn đất đồi trồng cây lâm nghiệp?

Back