tìm đầu ra cho nấm tươi khu vực miền bắc

• Thread starter vvtruong81
  • Ngày gửi
mình thấy hiện nay có rất nhiều bạn trẻ đang muốn đi vào con đường trồng nấm để lập nghiệp nhưng theo mình thấy thì cái khó là đầu ra cho nấm. thế nên mình muốn cùng trao đổi để hy vọng có thể tìm được hướng đi đúng cho cây nấm, và mở ra cơ hội hợp tác cho người muốn trồng nấm với các đại lý tiêu thụ trên khu vực miền bắc. rất mong mọi người cùng tham gia.

mình ở hòa bình , mình cũng đang định trồng nấm rơm , nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, bạn ở đâu vậy hôm nào cho mình qua học hỏi kinh nghiệm của bạn một chút với.

mình ở hòa bình , mình cũng đang định trồng nấm rơm , nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, bạn ở đâu vậy hôm nào cho mình qua học hỏi kinh nghiệm của bạn một chút với.
minh o ninh binh

anh ở ninh bình ạ, e cũng đang muốn trồng nấm rơm như anh mà chưa biết thế nào ạ, anh cho e hỏi một chút theo kinh nghiệm làm nấm của anh một tấn rơm khô có thể thu được 100kg nấm tươi k ạ.

anh ở ninh bình ạ, e cũng đang muốn trồng nấm rơm như anh mà chưa biết thế nào ạ, anh cho e hỏi một chút theo kinh nghiệm làm nấm của anh một tấn rơm khô có thể thu được 100kg nấm tươi k ạ.
ban nen doc vai topic tren agriviet nay thi se biet nguoi ta co the dat toi 300kg neu chi duoc 100kg thoi thi ko an thua dau
Tại sao bạn ko thâm canh nấm rơm mà mở rộng sang nấm sò? Do thị trường chăng? Em đang học làm Thắc mắc chút xíu
mua dong mien bac lanh neu tiep tuc tham canh nam rom thi phai dau tu them phan gia tang nhiet do ma m thi chua co nhieu von the nen chon giai phap dua vao thoi tiet cai da khi nao co von thi luc do lam gi cung duoc

ban nen doc vai topic tren agriviet nay thi se biet nguoi ta co the dat toi 300kg neu chi duoc 100kg thoi thi ko an thua dau

mua dong mien bac lanh neu tiep tuc tham canh nam rom thi phai dau tu them phan gia tang nhiet do ma m thi chua co nhieu von the nen chon giai phap dua vao thoi tiet cai da khi nao co von thi luc do lam gi cung duoc
À đã hiểu cảm ơn bác đã chia sẻ điều này! Em chưa nghiên cứu sâu về nấm. Mặc dù đang có ý tưởng đầu tư sang nông nghiệp, vốn ít nên mới dừng lại ở việc trồng trọt thôi! chưa tính đến nấm, tuy nhiên tới đây có điều kiện em cũng sẽ làm nấm. Như vậy thì em nên khởi sự cho việc làm nấm vào lúc thời tiết ấm áp, tức là khoảng tháng 3 năm 2016 sau rét Nàng Bân.

e cũng mới định làm nấm nên cũng chưa biết bác ạ, e cũng tìm hiểu một số thông tin trên mạng họ chỉ nói là nấm rơm làm trên rơm chỉ đạt 120 - 200 kg nấm tươi /tấn rơm khô thôi ạ.

Miền Bắc thì nhiều nhưng ít nguwf chịu chia sẻ
bạn chỉ cần về Ninh Bình - trại nấm Hương Nam
gặp chú Hương chủ cơ sở -> chú chia sẻ rất thoải
mái. mua giống của chú cũng đc mà không cũng đc
cần thì hỏi thêm chú vài địa chỉ bên Nam Định để
tham quan -

Mình ở Lào cai cũng muốn trồng nấm rơm. Trước mắt sẽ là thử nghiệm bởi nấm cho thu hoạch kết quả nhanh. Sau đó nếu thành công sẽ mở rộnh qui mô hơn. Rất muốn tham quan hỏi 1 vài trang trại trồng nấm, đồng thời mua phôi giống luôn. Vì vậy ai có kinh nghiệm hay biết địa chỉ nào càng gần Lào Cai càng tốt thì giới thiệu giúp mình ạ. Cảm ơn cả nhà

e cũng mới định làm nấm nên cũng chưa biết bác ạ, e cũng tìm hiểu một số thông tin trên mạng họ chỉ nói là nấm rơm làm trên rơm chỉ đạt 120 - 200 kg nấm tươi /tấn rơm khô thôi ạ.
nếu đạt được 200kg thì cũng là được rồi bạn àh. còn nếu muốn được 300kg thi chac ban phải hỏi bác duimoc hoac bac dfruit
Miền Bắc thì nhiều nhưng ít nguwf chịu chia sẻ
bạn chỉ cần về Ninh Bình - trại nấm Hương Nam
gặp chú Hương chủ cơ sở -> chú chia sẻ rất thoải
mái. mua giống của chú cũng đc mà không cũng đc
cần thì hỏi thêm chú vài địa chỉ bên Nam Định để
tham quan -
vâng cảm ởn bác đã chỉ. e biết bác cũng đang trồng nấm ở hà nội,nếu có thể bác giúp e một chút về vấn đề đầu ra được ko? cảm ơn bác nhiều.

chào bạn
mình không thạo về nấm ăn, mình chỉ trồng để kiểm tra
chất lượng và thử môi trường và thường làm giống theo
đơn hàng của anh em thôi.
chủ yếu mê mấy cái nấm dược liệu, nấm hoang dã :)

chào bạn
mình không thạo về nấm ăn, mình chỉ trồng để kiểm tra
chất lượng và thử môi trường và thường làm giống theo
đơn hàng của anh em thôi.
chủ yếu mê mấy cái nấm dược liệu, nấm hoang dã :)
vang cam on bac. con viec nua muon nho bac chi giao dum. doc tren topic " tai sao trong nam so lai len nam rom" e thay bac dung bec phun suong va he thong phun tu dong. bac co the chi giup e cach bo tri bec va quat gio nhu the nao cho hoi am duoc lan deu toan bo khong gian trai duoc ko? trai cua e co chieu rong la 5m va dai la 12m. cam on bac nhieu

mình không dùng bec phun sương vì phòng mình nhỏ
nếu trại lớn và không kín thì bec phun hiệu quả hơn
hiện tại mình dùng cái máy phun ẩm siêu âm kết nối với
bộ điều khiển Fox 1H4 mua tại chợ trời HN, hoặc trang
tự động hóa 24h.- phòng của bạn nhỏ -> dùng cái này
hiệu quả hơn

mình không dùng bec phun sương vì phòng mình nhỏ
nếu trại lớn và không kín thì bec phun hiệu quả hơn
hiện tại mình dùng cái máy phun ẩm siêu âm kết nối với
bộ điều khiển Fox 1H4 mua tại chợ trời HN, hoặc trang
tự động hóa 24h.- phòng của bạn nhỏ -> dùng cái này
hiệu quả hơn
bạn dùng máy phun ẩm loại nào vậy. giá bao nhiêu một máy vậy bạn

mình thấy hiện nay có rất nhiều bạn trẻ đang muốn đi vào con đường trồng nấm để lập nghiệp nhưng theo mình thấy thì cái khó là đầu ra cho nấm. thế nên mình muốn cùng trao đổi để hy vọng có thể tìm được hướng đi đúng cho cây nấm, và mở ra cơ hội hợp tác cho người muốn trồng nấm với các đại lý tiêu thụ trên khu vực miền bắc. rất mong mọi người cùng tham gia.
Đang có ý muốn trồng nấm mà không có chút kinh nghiệm nào có nên đầu tư không
bác ở chỗ nào của nình bình mình ở nam đinh đang muốn trồng nấm rơm sang bác xin kinh nghiệm

Back