Tìm hiểu về lan cắt cành

• Thread starter kamon
  • Ngày gửi
Xin chào mọi người.
Mình ở Sài Gòn. Hiện tại đang muốn tìm hiểu trồng hoa lan cắt cành do có sở thích và cũng có ý định chuyển hướng trồng gì đó để kinh doanh,có điều mình chưa biết gì về kỹ thuật nuôi trồng(cái này nếu bắt đầu thì dĩ nhiên phải đi tìm hiểu và đi học). Nhưng cũng lo hiện nay thị trường này đã bão hoà, không biết còn loại nào có thị trường nhiều hơn không ? Vì nếu mình thật sự chuyển hướng thì mình phải bỏ công việc hiện tại, nên cũng đắn đo nhiều. Mong các bạn góp ý cho.
Chân thành cảm ơn.

Bạn lên khu vực Củ Chi và Tây Ninh tìm hiểu nhé, đặc biệt là Tân Phú Trung, thật ra thì không bảo hòa nhé. Rất nhiều vườn vài 3-5ha .
Tuy nhiên lợi nhuận không được cao lắm đâu, do cạnh tranh từ hoa Thái Lan và một phần toàn nhập giống từ Thái nên làm chi phí đầu tư ban đầu cao. Bạn nên đi khảo sát 1 chuyến để có cái nhìn tốt hơn.

Bạn lên khu vực Củ Chi và Tây Ninh tìm hiểu nhé, đặc biệt là Tân Phú Trung, thật ra thì không bảo hòa nhé. Rất nhiều vườn vài 3-5ha .
Tuy nhiên lợi nhuận không được cao lắm đâu, do cạnh tranh từ hoa Thái Lan và một phần toàn nhập giống từ Thái nên làm chi phí đầu tư ban đầu cao. Bạn nên đi khảo sát 1 chuyến để có cái nhìn tốt hơn.
Cảm ơn #khucthuydu, do mình làm việc ở xa nên muốn đích thân khảo sát cũng hơi khó, phải sắp xếp xin nghỉ phép thì mới đi được, nên định tham khảo ý kến anh em trên này trước, nắm bắt được một số thông tin rồi mới sắp xếp để tiến hành.
Chúc bác một ngày vui.

bác có thể trồng nhưng phải có người chăm sóc và phun thuốc nữa nhen.nếu muốn cứ ghé vườn nhà mình xem trước nha.sdt 01652661189

Back