Tìm hiểu về mô hình trồng lan cắt cành

• Thread starter Huong tra
  • Ngày gửi
Xin chào mọi người.
Em là Hương Trà. Quê em ở Daklak. Hiện tại em đang muốn trồng hoa lan cắt cành nhưng chưa hiểu rõ lắm về kỹ thuật. Em xin hỏi là em có 1000m2 đất, nếu đầu tư trồng lan cắt cành sẽ hết khoảng bao nhiêu vốn. Em có thể đến nơi đâu để mua giống và tìm hiểu rõ hơn về kĩ thuật ạ. Đầu ra cho lan cắt cành mình có quá khó không và có người tới thu mua hay mình phải tự đi chào hàng hoa của mình? Mong các anh chị giúp đỡ tư vấn cho em với ạ. Em chân thành cảm ơn.

tks bạn, trồng bằng chậu sẽ ít tốn điện tích hơn nhiều không bạn ..

Cảm ơn bạn đã chia sẻ
trồng bằng chậu là bạn ít tốn diện tích,2 là bạn chủ động bán luôn cây cho khách khi ai ưng ý và nhất là giá cao hơn so với cây trồng dưới đất

Chào bạn mình ở Đăk Lăk cũng đang có ý định trồng lan Mokara mong muốn có thể giao lưu học hỏi hợp tác với các bạn.

Thấy bác kia bảo 200m mà còn nhỏ chắc em được có 150m thì thôi tìm loại khác đầu tư vậy

Chào bạn mình ở Đăk Lăk cũng đang có ý định trồng lan Mokara mong muốn có thể giao lưu học hỏi hợp tác với các bạn.
Nếu Đăklak bạn thu mua Giã Hạc vùng Tây Nguyên về phân ra bán lẽ thấy cũng oke lắm ,easo,easup,chumoray,yali hàng đang hiếm ,bán é thì ghép lên để đó bán tiếp hihi
mình ở củ chi,hay nói là thủ phủ của hoa lan mokara cắt cành đó bạn
hoảng chừng nào bạn xuống được vì lúc này là lúc người ta cắt đọt lan để xuống cây nè có thể mình sẽ dắt bạn đi mua những lúc này giá rẻ hơn và dễ trồng hơn mùa nắng đó bạn
Tháng vừa rồi có ghé ô a Ấp Trung Xã Tân Thông Hội trại bò sữa ,đối diện là vườn lan cắt cành của con ô 6 re thấy cũng đìu hiu lắm
Thấy bác kia bảo 200m mà còn nhỏ chắc em được có 150m thì thôi tìm loại khác đầu tư vậy
150m vẫn làm được bạn ah ,nhưng chuyên về giã hạc các vùng miền thì oke hơn ,làm cái giàn cao 4m để treo được nhiều tầng
GH đang hiếm và giá cao bậy giờ là
Dilinh :trắng ,nù ,tam bố ,sơn điền,tím xuân ...taly
Phú Thọ 5 cánh trắng
Tây Nguyên có chumoray,easo,easup,yali ...

ai có ý định thì cứ nói minh giúp tất cả nếu có gì ko ổn thì mình có thể nhờ thầy của mình.hihi
Nếu Đăklak bạn thu mua Giã Hạc vùng Tây Nguyên về phân ra bán lẽ thấy cũng oke lắm ,easo,easup,chumoray,yali hàng đang hiếm ,bán é thì ghép lên để đó bán tiếp hihi

Tháng vừa rồi có ghé ô a Ấp Trung Xã Tân Thông Hội trại bò sữa ,đối diện là vườn lan cắt cành của con ô 6 re thấy cũng đìu hiu lắm

nhà ô 6 đó bán vật liệu xây dựng phải ko bạn,nếu vườn đó là do ko có người chăm sóc

Vì ở TP.HCM nên mình không có đất lớn hơn (chỉ 200m2) vậy các bạn thấy nên trồng gì sẽ là hướng đi tốt ? Mình nghĩ lan cắt cành thì đối tượng có nhu cầu sẽ nhiều hơn, còn nếu làm về lan rừng hoặc lan bán theo chậu thì chỉ dành cho dân thích lan, như vậy đối tượng có nhu cầu có thể sẽ ít hơn. (Nếu trồng cắt cành thì nghe nói diện tích nhỏ quá thì không có ăn). Chỉ là suy nghĩ cá nhân, các bạn góp ý giúp.XIn cảm ơn.

ai có ý định thì cứ nói minh giúp tất cả nếu có gì ko ổn thì mình có thể nhờ thầy của mình.hihi
[
Ko phải e ah ,ấp trung có trại bò sữa Út Tửng là nuôi nhiều bò sữa ,đối diện là vườn lan của con ô 6 Re cũng tương đối lớn ,ko có bán vật liệu xây dựng gì hết ,sát bên trại bò sữa là vườn lan ngọc điểm của con a út tửng tên Trí củng nuôi trên 10 con bò sữa với bầy heo hơn 20 con

Vì ở TP.HCM nên mình không có đất lớn hơn (chỉ 200m2) vậy các bạn thấy nên trồng gì sẽ là hướng đi tốt ? Mình nghĩ lan cắt cành thì đối tượng có nhu cầu sẽ nhiều hơn, còn nếu làm về lan rừng hoặc lan bán theo chậu thì chỉ dành cho dân thích lan, như vậy đối tượng có nhu cầu có thể sẽ ít hơn. (Nếu trồng cắt cành thì nghe nói diện tích nhỏ quá thì không có ăn). Chỉ là suy nghĩ cá nhân, các bạn góp ý giúp.XIn cảm ơn.
mokara ko dc thi minh trong bo cap di,ko kieu xa nhu mokara,cug ko đắc đỏ nhưng nó cũng dc thi truong chuog lam
Ko phải e ah ,ấp trung có trại bò sữa Út Tửng là nuôi nhiều bò sữa ,đối diện là vườn lan của con ô 6 Re cũng tương đối lớn ,ko có bán vật liệu xây dựng gì hết ,sát bên trại bò sữa là vườn lan ngọc điểm của con a út tửng tên Trí củng nuôi trên 10 con bò sữa với bầy heo hơn 20 con
vay ma e tuong dau ô 6 re em biet cung trồng lan ma nha ban vat lieu,hehe

Nếu ở Đăk Lăk trồng Mokara phải có ky thuat khác vs cu chi. Mình khuyên bạn nên trồng chậu, xứ lý hoa bán tết như thế kinh tế hơn. Nếu thực sự quan tâm bạn có thể ll với mình.

Back