Thảo luận tìm mối tiêu thụ mật ong rừng nguyên chất

• Thread starter thangpro123
  • Ngày gửi
bác nói mật ong tây nguyên ko có cửa... thể nào chả bị mấy lão trên tây nguyên ném đá cho toác đầu :D

ném đá hay không thì chất lượng nó như thế. được mọi người phản ánh mà bạn. mình có nói khoác đâu

Theo bác chủ thớt thì mật ong vùng bác là tốt nhất phải không ? Em định mua ít mật để biếu nhưng phải là loại mật tốt nhất ở VN chứ mật thường thường biếu họ cười....
Em đang ở Tây nguyên và gần một bác lớn tuổi làm bên đông y có nhiều kinh nghiệm về mật ong - Bác gởi cho em chục lít tiện em nhờ bác ấy xem giúp. Nếu mật không đạt bác vui lòng nhận lại giúp nhé.
Để cho khách quan khi lấy mật về em sẽ quay video nhận xét của bà con đi lấy mật vùng Tây nguyên đăng trực tiếp lên đây bác nhé !

Theo bác chủ thớt thì mật ong vùng bác là tốt nhất phải không ? Em định mua ít mật để biếu nhưng phải là loại mật tốt nhất ở VN chứ mật thường thường biếu họ cười....
Em đang ở Tây nguyên và gần một bác lớn tuổi làm bên đông y có nhiều kinh nghiệm về mật ong - Bác gởi cho em chục lít tiện em nhờ bác ấy xem giúp. Nếu mật không đạt bác vui lòng nhận lại giúp nhé.
Để cho khách quan khi lấy mật về em sẽ quay video nhận xét của bà con đi lấy mật vùng Tây nguyên đăng trực tiếp lên đây bác nhé !
Ok bác, mình ko nói mật mình tốt nhất nhé. Nhung phản hồi kh bảo tốt hơn mật tây nguyên nhé. Rừng mình là rừng nguyên sinh bạn ah. Bạn gõ vườn quốc gia pumat mà xem. Bạn muốn tes thì ok thôi bạn ah. Bạn lấy bao nhiu mình gửi. Yêu cầu tes khách quan. Quay clip nhưng tại nơi nhận hàng nhé, bạn tes tất cả những cách tes nhé

Ý kiến cá nhân của khách hàng không thể là kết luận chung cho một dòng sản phẩm

Chất lượng của mật ong phụ thuộc vào mùa vụ,cách thu hoạch,bảo quản,ngay như cùng một khu vực địa lý,các loài hoa phân bố là không đồng nhất... thế nên tổ nào,gần loài hoa nào,,, thì mật sẽ có đặc tính của loài hoa đó. Chưa kể ông khách kia mua phải đồ dởm

Khách quan mà nói... Việc bán hàng quảng cáo theo kiểu bột giặt ô mô tốt hơn bột giặt khác gấp nhiều lần... mà ko đưa ra được luận điểm... vì sao nó tốt,nó khác biệt sản phẩm khác ở điểm nào.... thì khó thuyết phục

Chưa kể anh em trong nghề mếch lòng nhau... thiển ý của tôi... bác sửa lại bài viết bán hàng sẽ hay hơn..:D

Ý kiến cá nhân của khách hàng không thể là kết luận chung cho một dòng sản phẩm

Chất lượng của mật ong phụ thuộc vào mùa vụ,cách thu hoạch,bảo quản,ngay như cùng một khu vực địa lý,các loài hoa phân bố là không đồng nhất... thế nên tổ nào,gần loài hoa nào,,, thì mật sẽ có đặc tính của loài hoa đó. Chưa kể ông khách kia mua phải đồ dởm

Khách quan mà nói... Việc bán hàng quảng cáo theo kiểu bột giặt ô mô tốt hơn bột giặt khác gấp nhiều lần... mà ko đưa ra được luận điểm... vì sao nó tốt,nó khác biệt sản phẩm khác ở điểm nào.... thì khó thuyết phục

Chưa kể anh em trong nghề mếch lòng nhau... thiển ý của tôi... bác sửa lại bài viết bán hàng sẽ hay hơn..:D
Hì. Cảm ơn các bác. Cũng có thể ông ấy mua phải mật zom .
up cho mật tốt nào.

Dạ thưa !
Em dân gốc Hà tây gia đình cũng trồng nhãn nuôi ong. Tại nghe bác nói mật ong của bác thì mật ong Tây nguyên không có cửa để so sánh em tưởng mật ong bác tốt nhất định mua biếu nhưng đọc xong comment của bác em đổi ý không mua nữa rồi.
@nuoide !
Anh nói đúng rồi - Mật ong thì tốt xấu còn phụ thuột rất nhiều : loại ong, mùa khai thác mật, vùng ong đóng tổ, mật già hay non, cách khai thác, bảo quản... Ong lấy ở rừng nguyên sinh mà mật non lại lấy sau mấy cơn mưa thì chỉ để ướp thịt nướng ăn cho vui thôi !

Chỗ mình mật ong rừng Nam Cát Tiên đây, 600.000đ/lít. 350.000đ như chủ thớt thì quá rẻ :)

bác cho em hỏi là mật ong của bác lấy thời gian bao lâu rồi ạ. số lượng nhiều không ? 320k/L có tính phí ship chưa bác.
320 k chưa tính phí ship bạn ah. Mật mới lấy đây. Mật ko có ong non nữa nên bảo quản rất lâu bạn nhé. Số lượng bây giờ ở nhà tầm 50 l. Nhưng còn đang đi lấy tiếp . Bác ở đâu cho e số dt tiện liên lạc
320 k chưa tính phí ship bạn ah. Mật mới lấy đây. Mật ko có ong non nữa nên bảo quản rất lâu bạn nhé. Số lượng bây giờ ở nhà tầm 50 l. Nhưng còn đang đi lấy tiếp . Bác ở đâu cho e số dt tiện liên lạc
Nếu bạn lấy nhiều phí ship hai bên cùng chịu bạn nhé. Làm ăn lâu dài

Nếu bạn lấy nhiều phí ship hai bên cùng chịu bạn nhé. Làm ăn lâu dài
số dt của em đây 0908448684. có gì nc trực tiếp cho dễ bác ạ

Back