Tìm người hợp tác chăn nuôi

• Thread starter Duaxiem
  • Ngày gửi
D

Duaxiem

Guest
Tôi có khoảng 7ha đất(có thể mở rộng lên 10ha) và một sở thích cháy bỏng là làm trang trại chăn nuôi trồng trọt theo mô hình khép kín(nuôi bò thịt và SS, trùn quế,gà ta thả vườn,trồng cỏ, bắp,mãn cầu, dừa xiêm...)Tuy nhiên tôi không có đủ vốn để triễn khai mô hình có áp dụng kỹ thuật cao.Tôi rất mong muốn được hợp tác với bạn nào cùng sở thích,tôi nghĩ rằng mô hình chắc chắn sẽ đem lại hiệu quả kinh tế cao và bền vững.Rất mong các bạn hợp tác .SĐT:0915722563

Last edited by a moderator:
Bạn ở đâu lận. Nếu có nhiều đất thì làm vừa đủ sài. Sau vài năm rồi mở rộng. Với vốn đất nhiều như thế thì bạn không phải lo nếu mua bò về nuôi. Chúc bạn sớm có Trại hoành tráng nhé.

Bạn ở đâu vậy, vườn rộng thế nuôi trồng thấy cũng đã, chúc sớm thành công :D

Bạn ở đâu lận. Nếu có nhiều đất thì làm vừa đủ sài. Sau vài năm rồi mở rộng. Với vốn đất nhiều như thế thì bạn không phải lo nếu mua bò về nuôi. Chúc bạn sớm có Trại hoành tráng nhé.
Mình ở Ninh Thuận,đang làm công ty,mình muốn đầu tư cho ổn định dĩ nhiên là làm từ từ, nhưng ban đầu cũng phải có chuồng trại bài bản,rồi phải mua giống bò SS,bò thịt,trồng cỏ,bắp để có mô hình khép kín sau đó ổn định rồi M về quản lý và chăm sóc luôn bạn ah.
Bạn ở đâu vậy, vườn rộng thế nuôi trồng thấy cũng đã, chúc sớm thành công :D
Đất rộng,mở trang trại là nhất ,nếu không đủ vốn thì làm từ từ lớn lên.Bạn ơ đâu thế?
Mình kg thể bỏ việc để làm từ từ được bạn ah.Hơn nữa ô hình này phải được đầu tư đồng bộ bạn ah.

Mình ở Ninh Thuận,đang làm công ty,mình muốn đầu tư cho ổn định dĩ nhiên là làm từ từ, nhưng ban đầu cũng phải có chuồng trại bài bản,rồi phải mua giống bò SS,bò thịt,trồng cỏ,bắp để có mô hình khép kín sau đó ổn định rồi M về quản lý và chăm sóc luôn bạn ah.

Mình kg thể bỏ việc để làm từ từ được bạn ah.Hơn nữa ô hình này phải được đầu tư đồng bộ bạn ah.

Mình học xong còn dám bỏ về làm với gd nè. Không gì là không thể nếu có đam mê mới tìm ra được chân lý.
Bạn đã nhìn thấy tiềm năng từ nuôi bò mình tin chắc bạn sớm thành công.
Vàng thử lửa. Gian nan thử sức. Nếu chưa làm đc thì nên hoản lại suy nghĩ tiếp khi nào chắc chắn quyết tâm rồi bắt tay vào làm.

Minh kkg
Mình học xong còn dám bỏ về làm với gd nè. Không gì là không thể nếu có đam mê mới tìm ra được chân lý.
Vàng thử lửa. Gian nan thử sức. Nếu chưa làm đc thì nên hoản lại suy nghĩ tiếp khi nào chắc chắn quyết tâm rồi bắt tay vào làm.[/QUOT
Vàng thử lửa. Gian nan thử sức. Nếu chưa làm đc thì nên hoản lại suy nghĩ tiếp khi nào chắc chắn quyết tâm rồi bắt tay vào làm.
Mình kg giống bạn, gđ bạn đã có sẳn cơ sở rồi,bạn về chỉ có quản lý và phát triển thêm thôi còn mình thì phải làm từ đầu bạn ah. Cho mình hỏi. bạn có giống bò lai nào tốt kg. Giá cả thế nào?

Minh kkg

Mình kg giống bạn, gđ bạn đã có sẳn cơ sở rồi,bạn về chỉ có quản lý và phát triển thêm thôi còn mình thì phải làm từ đầu bạn ah. Cho mình hỏi. bạn có giống bò lai nào tốt kg. Giá cả thế nào?
Bên mình toàn lai sind. Bò giờ ko đủ bán cho bà con hàng xóm. Giờ nuôi bò đang chuộng thì phải. Nhà ít thì 2 con nhiều thì 20-30 con.

Bo dang sot , gia rat cao , cac bac KO nen dau tu lon, nhat la bo sinh san , e nghi 1 -2 nam nua la bo se tut doc thoi . Nuoi bo thit co ve se chac an hon . Day la suy nghi cua e !KO biet cho cac bac the nao chu o cho e bua nay dua nhau nuoi bo , nguoi nguoi nuoi bo , nha nha nuoi bo ! Di dau cung thay bo voi trong co voi , KO biet 1 - 2 nam nua se ra sao !

Bo dang sot , gia rat cao , cac bac KO nen dau tu lon, nhat la bo sinh san , e nghi 1 -2 nam nua la bo se tut doc thoi . Nuoi bo thit co ve se chac an hon . Day la suy nghi cua e !KO biet cho cac bac the nao chu o cho e bua nay dua nhau nuoi bo , nguoi nguoi nuoi bo , nha nha nuoi bo ! Di dau cung thay bo voi trong co voi , KO biet 1 - 2 nam nua se ra sao !
1-2 năm nhằm nhò gì bạn.
Chỉ sợ con bò nó mắc chứng bệnh lạ giống như con gà bị h5n1 vậy mới khổ. Hi vọg đều đó ko xảy ra

Back