Tìm tên cho cây thuốc siêu quý

• Thread starter rotschild
  • Ngày gửi
Bác nào biết cây này không ạ, e cần mua giống

Đây là tên của ông lâm, còn tên của dân gian là gì nhỉ
Đúng là...
Người ta tìm cây, phải tìm theo tên khoa học.
Đã đến đây rồi, mà bạn còn không tìm ra, chịu bạn thật.

tìm được tên khoa học thì mừng quá haizz
Bạn ở hcm thì xa quá, nếu chết đứ đừ vì cây này rồi, thì lên trên ấy mua giống cho chính gốc... Hoặc bạn đang có giống, đúng không?
Thực ra, về giá trị cây này, có lẽ mỗi người trong ảnh biết thôi.
Cây này ở trên núi, nên dân gian chưa chắc đã biết tên đâu. Còn trước ông trong ảnh, chắc tây tạng họ tưởng họ độc quyền, nên có lẽ phải sang hỏi thiền sư bên ấy.
“Người rừng” Trần Ngọc Lâm bảo rằng, ông đã tìm hiểu nhiều tài liệu, mang cho nhiều chuyên gia, nhưng không ai biết nó là loài gì, chứ đừng nói đến chuyện biết nó để làm gì.

Các nhà sư Tây Tạng cũng không gọi tên loại cây này, mà chỉ mô tả rằng nó có cái lá dài. Vì thế, ông Lâm gọi nó là cây lá dài.

Ngay cả ở Tây Tạng, loài thảo dược này cũng rất hiếm. Các nhà sư phải trồng ở khắp nơi để có nguồn dược liệu. Hồi về Sapa, leo lên đỉnh Fansipan, ông Lâm không ngờ cây lá dài cũng có ở dãy núi này, mọc lẫn với băng tuyết.

Trên trang vtc.vn có khá nhiều bài nói về bác này. Nhưng lại ít thấy trên các trang chính thống khác.

Trên trang vtc.vn có khá nhiều bài nói về bác này. Nhưng lại ít thấy trên các trang chính thống khác.
Hôm qua làm mình mất 1 buổi tối đấy, ồi trời đất ơi... Nếu có tin bác trong ảnh, thì sẽ có cây lan kim tuyến, cây giống giá cũng rẻ, nhiều chỗ bán.
Rồi lại thấy 1 dạo mua cây gạo hoa trắng, bây giờ vẫn mua.
cây si nhựa đỏ- 25 triệu/kg.
cây lan kim tuyến thấy đồn 100 triệu/ kg.
Nếu dám trồng thì trồng, nhà nước đang kêu gọi bảo vệ.

Trước mình cũng lùng sục đi tìm cây gạo hoa trắng, rồi si nhựa đỏ, phải đi vào cả những bản dân tộc vùng sâu tít. Si nhựa đỏ thì chưa thấy, nhưng gạo hoa trắng thì đã thấy rồi. Lúc hỏi lại bên mua thì thấy nó ậm ừ hoài. Chán nên chẳng thèm quan tâm nữa. Có lẽ là việc kiếm tiền không thể dễ dàng được. :D:D:D

Mình trồng cây nho thân gỗ, mà đã thấy rủi ro, vì như
Trước mình cũng lùng sục đi tìm cây gạo hoa trắng, rồi si nhựa đỏ, phải đi vào cả những bản dân tộc vùng sâu tít. Si nhựa đỏ thì chưa thấy, nhưng gạo hoa trắng thì đã thấy rồi. Lúc hỏi lại bên mua thì thấy nó ậm ừ hoài. Chán nên chẳng thèm quan tâm nữa. Có lẽ là việc kiếm tiền không thể dễ dàng được. :D:D:D
Ơ, cái thể loại gạo hoa trắng vẫn đang lùng sục và mua mà.
Bạn tìm lại đi, để mình hỏi và mua rõ ràng cho.
1 đống tiền, thế mà bỏ phí.
loại nhựa đỏ lỏng như dầu nhớt không đông

Mình trồng cây nho thân gỗ, mà đã thấy rủi ro, vì như

Ơ, cái thể loại gạo hoa trắng vẫn đang lùng sục và mua mà.
Bạn tìm lại đi, để mình hỏi và mua rõ ràng cho.
1 đống tiền, thế mà bỏ phí.
loại nhựa đỏ lỏng như dầu nhớt không đông
Lúc nhựa mới chảy ra thì màu đỏ, sau đông lại thì có màu đen. Hoa trắng và khá to. Giờ vẫn còn đấy. Của một đống tiền. Bỏ cũng phí thật. Bác kiếm mối mua đi, có hoa hồng lớn cho bác :D:D:D

Ngồi yên đấy, nhé. Mà bạn ra canh cây đi, không thằng nào chặt mất. Thì toi.
để tìm hiểu chi tiết đã, không bị hớ, ae mình lại mất công.
NÀo, :Anggry::Cuamay:. Bắt tay kiếm $ nào.
Bạn cũng ở Hn à? lúc nào bạn rảnh, mình & bạn ra canh cây.
Mình phải lấy tí tiết mẫu về.
Nếu đúng cây thì mới mua được.
hì hì.
Đúng thì của 1 đống tiền đấy

Hahaa vụ gạo nhựa đỏ xin né qua bên, không biết thực hư cây địa tàng thiên như nào nhưng có vẻ thích cây này, còn cây lá dài đó là ngũ trảo long có vẻ huyền bí nên thôi. T

Nó ậm ừ vậy là nó không có cây rồi ! Nó định dụ bác : lấy tiền trước một phần rồi trốn .^^
Ngày xưa em lần đầu đi sưu tầm cây cũng bị dụ 1-2 lần như vậy đó .

Back