Toàn Có 2 Gốc Sanh Nhờ Các Anh Tư Vấn

• Thread starter TOMY_CHAU_075
  • Ngày gửi
Em Có 2 Gốc Sanh Nhờ Các Anh Tư Vấn

2 Cây Này Em Trồng Chục Năm Rồi, Vừa Rồi Em Có Cắt ,nhưng Không Biết Phải Tạo Dáng Thế Nào Cho Ngon, Các Anh Chỉ Dùm Toàn Nhé! Toàn Cảm ơn Lắm!

Last edited by a moderator:
2 Gốc Này Toàn Trồng Chục Năm Rồi, Hôm Rồi Mới Cắt Nhưng Không Biết Cắt Vậy Có Ngon Không, Các Anh Chỉ Dùm Toàn Nhé! Cảm ơn Các Anh Lắm!

Hai gốc sanh của bạn cũng thật là đẹp dù cành nhánh chưa xong...bạn nên tạo lại cành nhánh cho đẹp hơn
Một cây cảnh được đánh giá theo thứ tự như nhau:
Nhất gốc...nhì thân...tam chi...tứ diệp và cuối cùng là chậu
-về gốc thi cả 2 cây của bạn đều đẹp
-về thân chưa đẹp lắm dù cũng đã có đường nét thẩm mỹ rồi tuy nhiên bạn cắt cây không đúng cách hai cây gần nhau phải cắt một cây cho thấp hơn cây kia khá nhiều thì mới đúng là...bài bản
:có lớn có nhỏ chủ khách phân minh , có âm có dương...
-về cành , tàng lá và chậu thì hoàn toàn chưa xong
Bạn nên biết rằng có những chậu kiểng mà giá trị của chậu mắc tiền hơn cái cây đó...cây đẹp mà trồng trong chậu xấu..thì..uổng cây quá ( giống như một ca sỹ mà hát với một giàn âm thanh dở thì ca sỹ đó không cách naò hay lên được)
Thẩm mỹ không phải là một điều gì khó khăn vì thẩm mỹ đều có qui ước của nó bạn nên ngiên cứu về các qui tắc cấu tạo thẩm mỹ trước khi quyết định "hành xử" kẻo hối tiếc dù Sanh là loại cây rất dễ ra cành nhánh. dễ uốn kể cả uốn bạo và hầu như không thể ..chết

cảm ơn bạn thiên thu nhiều nhé! thiệt tình toàn chưa có kinh nghiệm về bonsai. cảm ơn ý kiến của bạn nhiều lắm!

sanh mà , kiểu dáng như thế thì rất bình thường
bản chất của nó trồng chừng 2-3 năm là có kiểu dáng cổ thụ rồi , ngoài ra bạn có thể rất dễ dàng uống , tạo dáng thoải mái , có thể cắt tỉa mà ko sợ cây chết vì Sanh hàn gắn vất thương rất nhanh và có sức sống rất tốt.
,nếu bạn có loại cây khác mà kiểu dáng nó như thế thì phải nói bạn đã có 1 gốc bon sai rất tuyệt tuyệt vời
nhưng đây là cây sanh nên nó rất là bình thường bạn à.

tôi muốn ban 4 cây vối cảnh đại thụ, dáng thế rất đẹp. xin lien hệ 0914478035

Back