Toàn Quốc Bán con Dông (Nhông)

• Thread starter freeman24h
  • Ngày gửi
F

freeman24h

Guest
closeddddddddddddddddddddddddddddddđ

Last edited by a moderator:
không có ảnh trại nuôi bồ câu ah bạn ơi?
mà tường thấp thế ko sợ kỳ nhông nó sổng hả bạn?

mỗi năm đẻ từ 16 tới 18 lần

Sao tỉ lệ cao thế nhỉ . Bác úp cái hình cho anh em xem nó là loại gì đi ... Tính ra nếu nuôi giỏi một năm một đôi bét ra cũng được hơn bai chục con non...

không biết con dông khi nuôi thì nó đạt trọng lượng tối đa là bao nhiêu gram các bác nhỉ..??

Kích thước tùy từng loại giống . Nhưng lâu lâu nói chuyện qua điện thoại với một bác ở diễn đàn này có nói . Loại to nhất hình như 4 con/ KG thì phải.

4con/kg thì chắc là chưa đạt trọng lượng tối đa nhỉ..??vì mình từng bắt dông ngoài tự nhiên đã 300g mà vẫn thấy có con còn lớn hơn thế nữa...

không có ảnh trại nuôi bồ câu ah bạn ơi?
mà tường thấp thế ko sợ kỳ nhông nó sổng hả bạn?
Hình bồ câu tối chủ nhật mình sẽ up lên,
Tường vậy là cao rồi, hơn 1m2 đó, có dán gạch men khúc trên, dông bò tới đó sẽ bị trơn và rớt xuống, không thể ra ngoài được hihihi

Dông mình con to khoang 3 con = 1kg, nhưng chưa mã size đâu, trung bình khoảng 5 con 1kg, nhưng dân nhậu thì thích 10 con /1kg hơn, 1 con 100gram đem nướng lên 3 người nhậu cũng hết 2 xị hahahaha
---------------
4con/kg thì chắc là chưa đạt trọng lượng tối đa nhỉ..??vì mình từng bắt dông ngoài tự nhiên đã 300g mà vẫn thấy có con còn lớn hơn thế nữa...
Người yêu ko tự sinh ra mà cũng ko tự mất đi, chỉ chuyển từ tngu7oo72i này sang tay người khác :ph34r:

muốn tìm hiêu kĩ thi vô chuyên mục"con dông "tím hiểu.tương đối đầy đủ đo

ở Đà nẵng thì làm sao mua bồ câu của anh được hả anh Hung? Anh noi bồ câu đẻ 16-18 lần/năm sao khó tin quá!

dông to nhất ở mình là 1con/kg.dông 7-8 lạng /con thì nhiều.trung bình cung cấp 1 kg 2 con và 2kg 3con. bạn có thể alo 0914738291.hoặc tìm hiểu qua "ky thuât nuôi dông".có cái bài viết đầy đủ o843 trang 8.

ráng cho đủ 10 ký tự
---------------
ráng cho đủ 10 ký tự

Tôi không biết anh nuôi giống bồ câu gì, có cho ấp trứng không hay là chỉ lấy trứng mà đẻ như máy thế. Tôi cũng rất quan tâm tới nuôi bồ câu nhưng thấy người ta nuôi thông thường từ 40 - 45 ngày/cặp thôi bỡi vì ngoài đẻ nó còn ấp trứng và nuôi con nữa mà. Nếu anh có phương pháp nuôi đảm bảo 1 cặp bồ cầu vừa đẻ, ấp, nuôi con 1 năm được 15 cặp tôi xin được anh hỗ trợ về giống và kỹ thuật nuôi. Bảo: 0982.082894.

Back