topic chăn nuôi rắn mối

• Thread starter mohinh_hieuqua
  • Ngày gửi
đây là topic riêng cho anh em đang nuôi rắn mối để trao đổi kĩ thuật và có đầu ra

Hiện giờ đầu ra của rắn mối thế nào vậy bạn. Giá bao nhiêu/kg và có ra thường xuyên không? Rắn mối THỊT có phân biệt giữa rắn mối nuôi và rắn mối bắt ngoài hoang dã không ?

theo tôi thì rắn mối ngoài thiên nhiên rất nhát ,rắn mối nuôi rất dạng giờ rắn mối thương phẩm mình ko có nhiều

Tôi nói là rắn MỐI THỊT, chứ không phải là con giống. Ở chổ mình có nhiều người nuôi rắn mối, và cũng có rất nhiều người bắt rắn mối ngoài thiên nhiên về bán thịt. Nên mình hỏi rắn hoang dã và rắn nuôi giá bán thịt có chênh lệnh không?

Last edited by a moderator:
theo mọi người tiêu dùng thì tự nhiên cái gì cũng ngon hơn nên giá thiên nhiên cao hơn khoang 50 đến 80k nhưng theo tôi ăn con nào cũng ngon như nhau

Ở nơi tôi thì khác, con hoang dã thương buôn mua rẽ hơn con rắn nuôi. Vì con hoang dã vận chuyển dễ bị hao hụt, còn con nuôi thì ít hao hụt. Về thịt chổ tôi hiện bây giờ chưa có phân biệt được về chất lượng

Ở nơi tôi thì khác, con hoang dã thương buôn mua rẽ hơn con rắn nuôi. Vì con hoang dã vận chuyển dễ bị hao hụt, còn con nuôi thì ít hao hụt. Về con thịt chổ tôi hiện bây giờ chưa có phân biệt được về chất lượng.

Hiện giờ đầu ra của rắn mối thế nào vậy bạn. Giá bao nhiêu/kg và có ra thường xuyên không? Rắn mối THỊT có phân biệt giữa rắn mối nuôi và rắn mối bắt ngoài hoang dã không ?
Rắn mối thiên nhiên người ta chuộng hơn bạn ơi
Giá nhập tại nhà hàng hiện giờ vào khoảng từ 240k- 280k
giá nhập cho lái buôn thì khoảng 200k bác ah

theo tâm lý thôi chứ ăn con nào cũng vậy bạn à ,vì rắn mối chưa cho ăn thức ăn công nghiệp chắc nhiều lái trộn 50 nuôi với thiên nhiên để bán nhưng tôi ăn thử con nào như con nấy rất ngon các bạn à ai chưa ăn an thử nhé

Mình nói rắn mối hoang dã thương lái mua rẽ hơn rắn nuôi là do cách đánh bắt, vận chuyển hao hụt nên giá mua rẽ để khấu hao. Còn về thịt thì mình chưa phân biệt và cả thương lái cũng thế. Với dáng vẽ bên ngoài có ai biết rắn nuôi và rắn hoang hoang dã khác nhau điểm nào không?

Mình mới mua thử 100 con RM giống ở Củ chi về nuôi được mấy bữa nó lăn ra chết gần hết. Không biết tại sao nữa? Bác nào có kinh nghiệm nuôi RM có thể chia sẻ với mình với? nều được thì up hình lên luôn nha. thank các bác nhiều.

Mình mới mua thử 100 con RM giống ở Củ chi về nuôi được mấy bữa nó lăn ra chết gần hết. Không biết tại sao nữa? Bác nào có kinh nghiệm nuôi RM có thể chia sẻ với mình với? nều được thì up hình lên luôn nha. thank các bác nhiều.
Phòng và trị bệnh cho rắn mối

Rắn mối thường mắc phải một số bệnh sau:
  • Rắn mối có triệu chứng bị bệnh liệt một chân rồi sau đó hai chân và sau đó là bốn chân khoảng 3 đến 4 ngày rắn sẽ chết, khi lật bụng lên thì thấy có nhiều đốt đỏ trông giống như bị xuất huyết ở da.
http://thegioicontrung.info/?thamso=chitiet_tintuc&id=355

Không đâu Bạn à con RM mồi của nó rất đa dạng
và phong phú hơn con rắn hổ hèo và dể nuôi hơn nhiều

Last edited by a moderator:
anh có thể diễn tả biểu hiện sau khi rắn mối chết không,nếu tốt nhất thì anh úp hình lên cho tôi xem tôi sẽ tư vấn cho anh, anh có thể giử qua địa chỉ mail của tôi dacsanbentreranmoi@gmail.com. Thân chao anh, con trồng nhiều cây xanh để cho rắn mối khỏi bệnh thì chưa nghe bao giờ, chỉ có thuốc trị thôi. Rắn mối ngoài thiên nhiên bắt vào thưòng có ký sinh trùng là sên trông thịt nên giá thấp hơn rắn mối nuôi vì được uống thuốc sổ giun và diệt ký sinh trùng hằng tháng, các bác mua rắn mối thiên nhiên về làm thịt nên chú ý về điều nay nha. Ký sinh trùng ở thịt rắn mối, lúc làm thịt thấy có một hay 2 cục màu trắng hình bầu dục đó là sên, nếu ăn phải thúc này thì mệt lắm. Vài lời cùng các bác nha
Thân chào

anh có thể diễn tả biểu hiện sau khi rắn mối chết không,nếu tốt nhất thì anh úp hình lên cho tôi xem tôi sẽ tư vấn cho anh, anh có thể giử qua địa chỉ mail của tôi dacsanbentreranmoi@gmail.com. Thân chao anh, con trồng nhiều cây xanh để cho rắn mối khỏi bệnh thì chưa nghe bao giờ, chỉ có thuốc trị thôi. Rắn mối ngoài thiên nhiên bắt vào thưòng có ký sinh trùng là sên trông thịt nên giá thấp hơn rắn mối nuôi vì được uống thuốc sổ giun và diệt ký sinh trùng hằng tháng, các bác mua rắn mối thiên nhiên về làm thịt nên chú ý về điều nay nha. Ký sinh trùng ở thịt rắn mối, lúc làm thịt thấy có một hay 2 cục màu trắng hình bầu dục đó là sên, nếu ăn phải thúc này thì mệt lắm. Vài lời cùng các bác nha
Thân chào
Mình đang tập tành về con RM này, bạn có tại liệu chia sẽ mình với.Nếu được up hình chuồn trại cho mình tham khảo nhé.Thanks!

Rắn mối à , con này còn nhiều vấn đề để bàn lắm. Nhất là về con giống, đa phần là con giống hoang dã, rất ít có con nuôi đẻ ra bán con giống . Chuyện con giống thật giả, tốt xấu, thuần hay không thuần ... Chuyện này hãy để cái LƯƠNG TÂM nói ra

trên này có ai mua Rắn mối không ạ? chỗ em thấy cũng có vài người nuôi nhưng không thấy ai mua hết, bác nào lái thì cho em số đt nhé ^^

trên này có ai mua Rắn mối không ạ? chỗ em thấy cũng có vài người nuôi nhưng không thấy ai mua hết, bác nào lái thì cho em số đt nhé ^^
Trên đây là tiếng nói lương tâm , mà ít ai dám nói, nhất là những chủ trang trại , người bán RM giống

Back