TPHCM- bán gà con Phoenix Nhạn ( Bổn CY HYDE)

• Thread starter ducmanh
  • Ngày gửi
TPHCM-bán gà con Phoenix Nhạn ( bổn Cy Hyde)

gà phoenix có 2 loại to con khi trưởng thành tầm 1,4kg - 1,8kg còn giống mini thì khi trưởng thành nặng từ 0,8kg - 1,2kg đuôi dài. cho hỏi gà của anh Mạnh thuộc giống to con hay giống mini vậy.
Hiện nay ở tp HCM đã có giống gà ONAGADORI rồi nhưng giống này cũng rất to con

Cặp gà tôi mua của Mr. Cy là dòng bantam, hiện nay chưa đến 1 kg.

Còn về cái gọi là " Onagadori" ở TP HCM thì tôi không có ý kiến.

Hình gà này là gà hồi đó em mua của bác Mạnh nè giờ đuôi nó đã dài hơn nhiều rùi bác :)
http://agriviet.com/home/showthread.php?t=40427

Cám ơn Hienbeo đã phản hồi để tôi biết tình hình " con cái " sau thời gian ở với chủ mới thì thế nào...
Con trống Chuối lửa nhìn rất ấn tượng.Nhất là lông Mã !!!
Qua trường hợp này tôi mới thấy không gian nuôi và chế độ ăn uống ảnh hưởng rất lớn đến chiều dài bộ đuôi và lông mã.
Thanks
Mạnh

:) em đang tìm cách cho nó về củ chi mà khô nổi trên đó ko ai canh hết thằng em thì chủ yếu chăm sóc bồ câu không ah nên ko dám đem lên trên đó sợ nó toi mất

gà phoenix có 2 loại to con khi trưởng thành tầm 1,4kg - 1,8kg còn giống mini thì khi trưởng thành nặng từ 0,8kg - 1,2kg đuôi dài. cho hỏi gà của anh Mạnh thuộc giống to con hay giống mini vậy.
Hiện nay ở tp HCM đã có giống gà ONAGADORI rồi nhưng giống này cũng rất to con
mình hâm mộ ONAGADORI lâu lắm rồi, báu vật quốc gia của Nhật mà! Hình trên internet thì nhiều lắm nhưng tại VN thì chưa thấy đại gia nào show hết. Nếu có thể, bro post hình con này tại VN lên cho mình và mọi người chiêm ngưỡng với nhé. Xin đa tạ.

TPHCM-bán gà con Phoenix Nhạn ( Bổn CY HYDE)

:) em đang tìm cách cho nó về củ chi mà khô nổi trên đó ko ai canh hết thằng em thì chủ yếu chăm sóc bồ câu không ah nên ko dám đem lên trên đó sợ nó toi mất

Con Chuối lửa của em lông đuôi và Mã tốt lắm rồi. Em mát tay đó. Gà anh nuôi ở Lâm Đồng giao cho người khác chăm cũng đâu có được như vậy.

Theo như anh biết các bổn gà Phoenix này lông đuôi thường không vượt quá 4ft ( khoảng 1.2m) và mã khoảng 25 inches ( 50-60cm).Vui lòng tin anh đi, đó là thông tin trước đây người bán bên Mỹ nói với anh và tham khảo các tay nuôi gà ( Breeder) bên Mỹ, và, không lẽ anh nói " xấu" gà mà anh giao ra :)

Trong khi con gà của em xấp xỉ vượt chuẩn này rồi... Nếu đưa về Củ Chi cũng không phát triển hơn được bao nhiêu, trong khi không có người chăm sóc cẩn thận, lỡ có gì xảy ra uổng con gà đẹp.

dòng golden mà anh Mạnh nhập trước đây mã rất đẹp, và dòng CyHye hiện tại thì tuyệt vời rồi
có lẽ a Mạnh nhìn nhầm màu sắc mà hình ảnh mà Hienbeo đưa lên đó,

con này là xám chuối chứ ko phải dòng chuối lửa và hình này hienbeo dùng để ví dụ khi trưởng thành thôi

Dòng chuối của của a Mạnh có kiểu dáng gần như thế này có khi lông mã còn dài hơn đó

dòng golden mà anh Mạnh nhập trước đây mã rất đẹp, và dòng CyHye hiện tại thì tuyệt vời rồi
có lẽ a Mạnh nhìn nhầm màu sắc mà hình ảnh mà Hienbeo đưa lên đó,

con này là xám chuối chứ ko phải dòng chuối lửa và hình này hienbeo dùng để ví dụ khi trưởng thành thôi

Dòng chuối của của a Mạnh có kiểu dáng gần như thế này có khi lông mã còn dài hơn đó

Hehê phải nhờ hienbeo xác nhận giùm, hình con lớn này là hình minh họa hay là hình của con gà con mà em nuôi lớn lên vậy hả hienbeo ??

kien giang

cap do bao nhieu a cho gia luon nha

--------

hien tai la minh can mua 1cap phoenix nhan...va mot cap rosecomb ...ai co lien he voi minh wa yahoo ky_an1122 nha...neu o kien giang cang tot vi minh o kien giang

Last edited by a moderator:
cap do bao nhieu a cho gia luon nha

--------

hien tai la minh can mua 1cap phoenix nhan...va mot cap rosecomb ...ai co lien he voi minh wa yahoo ky_an1122 nha...neu o kien giang cang tot vi minh o kien giang

Cặp đó là cặp nào ? 2 con gà lớn trong hình là gà Bố Mẹ tôi không bán.
Cặp nhỏ hơn phía dưới thì giờ này tôi không nhớ đã giao cho ai. Topic này tôi post từ tháng 3 năm 2011 !!!

Gà con tôi đổ ra khi nào hơn 1 tháng cho đến 2 tháng tôi giao 2.5 triệu/ cặp trống mái.
Tuy nhiên, từ tháng 6/2011 đến giờ này tôi không đổ gà con phoenix nữa vì bận lo cho OHIKI.

Lâu nau anh em cũng hỏi Phoenix nhiều, có lẽ tháng 3-4 năm 2013 tôi sẽ đổ Phoenix lại
Thanks

Last edited by a moderator:

Back