Bán [TPHCM] Đặc Sản Cháo Bồ Câu

• Thread starter HienBeo
  • Ngày gửi
H

HienBeo

Guest
Theo như em thấy trên các diển đàn có rất nhiều trang trại bồ câu nhưng lại rất ít những quán cháo bồ câu hoặc những quán chuyên về bồ câu vì đa số các bác điều cung cấp cho nhà hàng. Chẳng lẽ muốn thưởng thức một tô cháo bồ câu đậu xanh hạt sen lại phải vào nhà hàng sao? mà vào nhà hàng thì các bác biết rùi giá cả sẽ không như bên ngoài.
Chính vì thế để món cháo bồ câu và những món ăn khác về bồ câu gần gũi và phổ biến với người bình dân thì em đã có mở một quán Cháo bồ câu Minh Khả do chính trang trại Bồ Câu Minh Khả nuôi và cung cấp nên bồ câu hoàn toàn được đảm bảo an toàn.

+++ Địa chỉ Quán : 31 Đường Trường Chinh, Phường 11, Quận Tân Bình, TPHCM (Đường 1 chiều gần Ngã Tư Bảy Hiền)

Sau đây là một số thông tin dinh dưỡng cần biết về món Bồ Câu :
Theo tài liệu nước ngoài, ở Trung Quốc, người ta dùng chim bồ câu cùng với những dược liệu khác dưới dạng món ăn - vị thuốc khá phổ biến để bổ tỳ, tăng cường khí huyết, nhất là cho người mới ốm dậy. Cách làm: Chim bồ câu non 1 con, làm thịt, bỏ ruột, chặt nhỏ; hoàng kỳ 30g, câu kỷ tử 30g, phơi khô, thái nhỏ, trộn đều, thêm nước, hấp cách thủy cho chín nhừ, thêm gia vị, rồi ăn cái, uống nước. Cứ 3 ngày ăn một lần. Dùng 3-5 lần. Đễ chữa đái tháo đường, lấy thịt bồ câu 1 con nấu chín với mộc nhĩ trắng 15g hoặc hoài sơn 30g và ngọc trúc 20g. Ăn cái, uống nước làm một lần trong ngày. Trứng chim bồ câu có vị ngọt, chua, mặn, tính bình, có tac dụng ích khí, giải độc.

Sau đây là một số hình ảnh về món Bồ Câu của quán :

1. Cháo Bồ Câu : 30.000VNĐ

Nếu ai chưa từng được thưởng thức hương vị ngọt ngọt bùi bùi của chén cháo bồ câu thì hãy thử 1 lần nhé . Bạn sẽ "ghiền" đấy

2. Bồ Câu RôTi + Xôi : 90.000 VNĐ

3.Cháo Lẩu Bồ Câu 180.000VNĐ

***** Đặc Biệt : Giảm 50% cho anh em ở Agriviet khi ăn ở quán đến hết ngày 15/05/2012 (Trừ món cháo bồ câu và các món nước)

:welcome:
:4^::welcome::4^::welcome::4^::welcome::4^::welcome::4^:

Last edited by a moderator:
Nhìn khẩu phần hấp dẫn đẹp mắt quá! Giá cả sao vậy bác?
Bữa sau biết đường mà tổ chức đại hội Agriviet nữa chớ!

nhìn ngon quá anh Hữu ơi nhưng lại thiếu rượu đế rồi!!

==> Ở quán có bia thôi bác chưa có rượu
Ngồi ăn 1 tô cháo bồ câu , Bồ câu rôti với xôi hoặc 1 cái lẩu cháo bồ câu và nhăm nhi 1 vài lon bia thì còn gì bằng hihihi

Nhìn khẩu phần hấp dẫn đẹp mắt quá! Giá cả sao vậy bác?
Bữa sau biết đường mà tổ chức đại hội Agriviet nữa chớ!

==> em đã update lại giá cả rùi bác

Thanks các bác đã up ủng hộ

--------

Thanks bác

:9^:

Khi nào về nước nhớ ủng hộ nhé

uppppppppppp cho ngày cuối cùng làm việc trong tuần

--------

Quên nói các bác là khi đến quán nhớ nói là đọc được thông tin khuyến mãi từ Agriviet thì mới được giảm 50% nha
Không nói thì chủ quán ko biết để tính giá khuyến mãi đâu

Thanks

Thanks các bác nhiều,Khi nào rảnh thì ghé quán làm vài tô cháo chơi các bác :)

Back