Trắc đen Châu phi

• Thread starter khoai sùng
  • Ngày gửi
Trắc đen Châu phi, Mun có tên khoa học là dalbergia melanoxylon, không biết ở VN có ai trồng rừng loại này chưa?

chào anh!
Mấy tháng trước (đầu mua mưa) cây ra hoa và giờ đã kết hạt.

anh có thể cho em thêm thông tin cá nhân. anh em mê cây trao đổi thêm được không ạ. e cũng rất mê cây và bắt đầu sưu tầm từ đầu năm nay

Chào bạn!
Tôi ở Cà Mau, cũng thích sưu tầm các loại cây gỗ

Mấy hôm trước tôi có trả lời bạn, nhưng không biết lý do vì sao tôi không up được mà chỉ nhận được thông báo lỗi.Loại này gỗ xẻ có giá là 9000 usd/m3, sau khi qua xử lý để có thể tạo tác thành nhạc cụ là 13000usd/ m3

http://www.ornamentalturner.com/Archive/MPINGO.HTM

Chào bạn!
Tôi ở Cà Mau, cũng thích sưu tầm các loại cây gỗ

Mấy hôm trước tôi có trả lời bạn, nhưng không biết lý do vì sao tôi không up được mà chỉ nhận được thông báo lỗi.Loại này gỗ xẻ có giá là 9000 usd/m3, sau khi qua xử lý để có thể tạo tác thành nhạc cụ là 13000usd/ m3

http://www.ornamentalturner.com/Archive/MPINGO.HTM
Trắc đen Châu phi, Mun có tên khoa học là dalbergia melanoxylon, không biết ở VN có ai trồng rừng loại này chưa?

Bạn Khoai Sung cho minh xin sdt dc ko?

Bạn Khoai Sung cho mjnh xin sdt dc ko? Minh dang muon mua trac den chau phi và 1 số cây trồng lấy gỗ khác. sdt cua minh la 093 8080 205

Vậy bạn chỉ mình cách uom 2 loai cây đó dc không? Vì đã đặt hạt giống ở nước ngoài mà chưa có về, mà cung không biet uom như thế nào nữa.

Vậy bạn chỉ mình cách uom 2 loai cây đó dc không? Vì đã đặt hạt giống ở nước ngoài mà chưa có về, mà cung không biet uom như thế nào nữa.
Là loại cây xứ nhiệt đới nên hạt cũng trồng bình thường thôi, trước khi trồng bạn phải cố gắng lấy được hạt nguyên vẹn được bao bọc trong vỏ hạt (pod), sau đó ngâm vào nước ấm 24h rồi mang đi gieo.

Cảm ơn bạn Khoai.
Sau đó uom vào bầu hay minh ươm trực tiếp ra đất?
Không biết cây Pink Ivory và những cây khác bạn mua hạt ở đâu vậy? Ở trong nước mình có ban không? Mình đang quan tâm giống cây đó và cocobolo wood, bloodwood, Ebony, Gocalo, Amboyna, Mahogany, verawood, Ziricote. Bạn có biết mua hạt ở đâu không?

Cảm ơn bạn Khoai.
Sau đó uom vào bầu hay minh ươm trực tiếp ra đất?
Không biết cây Pink Ivory và những cây khác bạn mua hạt ở đâu vậy? Ở trong nước mình có ban không? Mình đang quan tâm giống cây đó và cocobolo wood, bloodwood, Ebony, Gocalo, Amboyna, Mahogany, verawood, Ziricote. Bạn có biết mua hạt ở đâu không?
Nếu ươm bầu thì mất công nhưng tiện mang đi trồng sau này, còn mất hạt giống đó phải mua từ nước ngoài.

Cam on ban Khoai.
Ban chi cho mjnh trang web de mua dc khong? Mjnh cung tim nhieu web nhung hat khong co nhieu loai va rat la dat de ship ve VN.Hoac khi nao bac mua nho bac mua cho minh mot it hat dc ko?

Thời gian này cây đang ra hoa kết trái
Cam on ban Khoai.
Ban chi cho mjnh trang web de mua dc khong? Mjnh cung tim nhieu web nhung hat khong co nhieu loai va rat la dat de ship ve VN.Hoac khi nao bac mua nho bac mua cho minh mot it hat dc ko?
Chổ tôi mua giờ không còn bán nữa, mà nếu mua gởi về bằng đường bưu điện thì hên xui mà xui nhiều, trước đây gởi dể sau này khó lắm, hạt về tới VN là bị mấy anh kiểm dịch thực vật chặn lại hỏi giấy nhập khẩu đâu?! ...mất trắng!
Thời gian này cây đang ra hoa

Cây này rễ đi đến đâu là cây con mọc lên tới đó

Chỗ anh khoai sùng còn hạt giống không?
để lại cho em một ít.

Back