Trại Gà Nhất Hội

• Thread starter duongtho1
  • Ngày gửi
D

duongtho1

Guest
Chào tất cả các Bác của diễn đàn.
Câu hỏi hôm trước em hỏi khó quá hả. Đúng là các bác tệ thật.
Mục đích hay mục tiêu sống cao nhất của con người mà cũng chẳng biết.
Chắc ở diễn đàn này e trẻ nhất nhưng nói thật nha e thấy các bác tệ quá.
Ở đời mình phải biết mục tiêu sống cao nhất của mình chứ, có như vậy mình mới có thể phấn đấu để đạt đến mục tiêu đó chứ. Đúng không
Như bác tuongsinh chi đó trả lời tệ quá, bác lớn rồi phải biết rõ mục tiêu cua mình chứ, sao nói là,,, tệ quá bác ơi. Từ nay em nghĩ Bác cố gắng động não tí, em hỏi như vậy là chỉ muốn giúp mọi người thôi, có như vậy mọi người mới có thể xác định được mục tiêu hay mục đich sống của mình.

Mình đã đọc bài trước của bạn, không ai cấm ta mơ ước cả nhưng để thực hiện được nó lại cả một vấn đề. Vài năm sau nữa nếu bạn có đọc lại những bài này thì bạn mới thấy mình đang ở đâu. Điều quan trọng nhất mình góp ý với bạn là nên suy nghĩ trước khi dùng từ vì ở trong diễn đàn toàn người lớn tuổi cả.
Thân

anh này nói chuyện y như kẻ bề trên đang chỉ bảo người nhỏ hơn mình vậy? nghe giọng điệu của bạn thì biết bạn còn rất rất trẻ nên tính háo thắng, ước mơ cao vời lắm, cũng như bao thanh niên mới lập nghiệp thôi mà, nhưng bạn nên nhớ trong diễn đàn này toàn là các bậc tiền bói, những người đã đi trước nên kinh nghiệm thì ắc hẳn phải nhiều hơn lớp trẻ bọn mình rồi, nên bạn nói chuyện nên cẩn trọng nha bạn.

anh này nói chuyện y như kẻ bề trên đang chỉ bảo người nhỏ hơn mình vậy? nghe giọng điệu của bạn thì biết bạn còn rất rất trẻ nên tính háo thắng, ước mơ cao vời lắm, cũng như bao thanh niên mới lập nghiệp thôi mà, nhưng bạn nên nhớ trong diễn đàn này toàn là các bậc tiền bói, những người đã đi trước nên kinh nghiệm thì ắc hẳn phải nhiều hơn lớp trẻ bọn mình rồi, nên bạn nói chuyện nên cẩn trọng nha bạn.

bạn thông cảm đi.(ngựa non háo đá.thùng rỗng kêu to đó mà)
thật tình đọc bài này ai nghe cũng sốc cả.thà là nói mơ ước thì ko ai nói gì.đằng này nói câu khẳng định là sau 1 năm là nhất hội nghe thật buồn cười.thật pó tay.com !

Ha ha... Tui thì không "sốc" gì hết! Bởi tui không cần "động não" cũng trả lời câu trên được như thường. Đây nha :
- Mặc(mặt)-dầu, cũng như mặt mỡ.
- Mụt-đít (
mục-đích), cũng như mụt nhọt.
Ha ha....
tui đã tìm được mụt đít của đời tui! Ha ha....
Vui mừng vui khoái vui với ông Nghè!

Last edited:
:D chính xác quan tâm chi cho mệt trí óc .
Em đang tìm vài con gà về nuôi kiểng chơi nè có bác nào bán không :)

Ở đời mình phải biết mục tiêu sống cao nhất của mình chứ, có như vậy mình mới có thể phấn đấu để đạt đến mục tiêu đó chứ. Đúng không
Như bác tuongsinh chi đó trả lời tệ quá, bác lớn rồi phải biết rõ mục tiêu cua mình chứ, sao nói là,,, tệ quá bác ơi. Từ nay em nghĩ Bác cố gắng động não tí, em hỏi như vậy là chỉ muốn giúp mọi người thôi, có như vậy mọi người mới có thể xác định được mục tiêu hay mục đich sống của mình.
Nếu bác là người có văn hóa thì đừng phát ngôn như vậy . thân

Chắc bác này là THẦN ... mà!

anh chủ topic đâu rồi vào đây mà nghe mọi người bình luận nè, anh viết lên những lời như vậy làm rất nhiều người khó chịu, nhất là bác tuongsinh, anh vào giải thích đi chứ, đâu phải nơi này bạn mắc nói gì thì nói.
đề nghị BQT xóa topic này đi để khỏi lằn nhằn.

Em này ăn nói mất dạy thật. Sorry các bác cho em chửi nó tí

bạn không cần xin lỗi tui.............
---------------
anh chủ topic đâu rồi vào đây mà nghe mọi người bình luận nè, anh viết lên những lời như vậy làm rất nhiều người khó chịu, nhất là bác tuongsinh, anh vào giải thích đi chứ, đâu phải nơi này bạn mắc nói gì thì nói.
đề nghị BQT xóa topic này đi để khỏi lằn nhằn.

cái nick thì đã gạch ngan,cứ để đi...để cho....rút kinh nghiệm hi....hi

Last edited by a moderator:

mục tiêu sống của mỗi người khác nhau ! bạn ko nên nói như vậy ,ko có ai lại ko có mục tiêu sống cho riêng mình cả! bạn đã hỏi thì mình xin trả lời thay cho các a e trên diễn đàn mục tiêu sống của mình là : sống là để giết những kẻ xấu xa trong nhân loại giúp đỡ người tốt , chiến tranh là niềm vui ,bắn giết là hạnh phúc,chết chóc là sự ngọt ngào, súng là vợ đạn là con dao găm là vợ bé,nếu có chiến tranh xảy ra thì mình thích giết những người như bạn lắm đấy! hi hi ! liệu mà cầu chúa đi hỡi người xem thường nhân loại !:angry:

Các bác này vui tính thật, tự nhiên đi trả lời cho thứ không đáng để..trả lời

Em này ăn nói mất dạy thật. Sorry các bác cho em chửi nó tí
Bác cứ tự nhiên, em vót cho bác một phát, he he he.Mà sao bác...chửi dở ẹt:lol:

xã hội có người này người kia .. diễn đàn là một xã hội thu nhỏ nên cũng vậy. Nhưng sống ở đâu thì cũng có pháp luật của nó. Nhưng thằng này mất dạy thì phải chém no thẳng tay mời dc.

Cái này thì lúc học ông thầy ổng hỏi mình quài, vấn đề là ổng (thầy) hỏi mình được chứ mình (trò) hỏi ngược lại ổng thì ko hợp lý (ổng già rồi mơ mộng gì nữa).
Bạn đang quá tự đắc đó, kiềm chế đi bạn 100-200tr không phải là món tiền nhỏ nhưng đem ra làm vốn mần ăn lớn thì như hạt cát thôi, 1 phát là bay (có khi tối ngủ sáng dậy tiền bay đi mất đấy)
Không cấm bạn ước mơ nhưng để thực hiện ước mơ không phải bằng cách vào đây post bài lug tung :D (bằng tuổi bạn đây :p)

Back