Trị CRD cho gà dùng loại kháng sinh nào là hiệu quả nhất?

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Như tiêu đề...hiện tại tôi đang nuôi 100 gà thả vườn 30ngày tuổi, vừa qua có hơi chủ quan, bận công việc nên để chuồng bẩn ....cả đàn đã bị nhiễm bệnh, đã ra đi mấy em.....tôi cũng không rành về ks...đặc biệt là những loại đã bị kháng...vậy nhờ ae có kn chỉ giúp nên cho uống loại ks nào hiệu quả...cám ơn nhiều

Mãn tính hay cấp tính vậy bạn, mãn tính thì ko lo lắm đâu . nó sụt sà sụt sịt cả năm ko sao cả , hihi còn cấp tính thì sau 3 - 5 ngày sẽ thấy ngay

Mua trialplucine của Virbac xài rất tốt, sau đó đổi qua các hãng khác để tránh kháng thuốc

tôi đang dùng tylosin của hanvet .....cũng thấy đỡ nhưng muôn đc sẽ chỉ gisó xem có loai ks nsò tốt hơn không. Thanks

Như tiêu đề...hiện tại tôi đang nuôi 100 gà thả vườn 30ngày tuổi, vừa qua có hơi chủ quan, bận công việc nên để chuồng bẩn ....cả đàn đã bị nhiễm bệnh, đã ra đi mấy em.....tôi cũng không rành về ks...đặc biệt là những loại đã bị kháng...vậy nhờ ae có kn chỉ giúp nên cho uống loại ks nào hiệu quả...cám ơn nhiều
Có nhiều cách trị ở trên mạng bn là thành viern lâu năm chắc bn biết mình ko dám chỉ. Mình chỉ chia sẽ cách của mình thôi. Mình thì dùng amocxjcol 3 ngày liền dập liều thật mạnh sau đó nghỉ 2 ngày để cho mấy em gà nó ăn lại vì dùng ks nhiều nó lơ ăn nên trộn men tiểu hóa nữa. Ssu 2 ngày rồi tiếp tục. Vì con gà thường hay mắc bệnh ghép nhất là những bệnh cơ hội như ecoli cầu trùng . mà khi nó bệnh thì em hỏi nó bj gjf mà nó kohlerchiu trả lời nên em mới đoán bệnh . nhung chuẩn đoán bệnh thì rất khó với độ chính xác kohler cao nen e dung ks phổ rộng cho chắc thà giết lầm hơn bỏ sót mà. Hihi cái này trị cả coli và THT lun

Last edited by a moderator:
Qua 4 ngày dùng kháng sinh, long đờm,vitamin đàn gà của tôi đã đỡ ho, khẹc hôm nay dừng thuốc cho uống men tiêu hóa,vitamin....nhưng phân chúng đi có lẫn nhiều nước...không trắng, sáp, hồng gì cả...mấy hôm nhốt trong chuồng cho uống thuốc chúng ị ướt hết cả đệm trấu....dấu hiệu phân như vậy ae có kinh nghiệm chuẩn đoán giúp xem có ghép bệnh gì không???? Thiệt hại đợt này ra đi mất 5 em....30 ngày tuổi

gà hết bịnh chưa ? chưa hết thì sài cái này thử coi . MG 200 (115 ngàn bịch 100g :p ) or bịch CRD stop + ampi or amoxgà hết bịnh chưa ? chưa hết thì sài cái này thử coi . MG 200 (115 ngàn bịch 100g :p ) or bịch CRD stop + ampi or amox

Neu dung ga benh CRD ,ban nen cho ga uong flofenicol + doxycilin ,chac chan se khoi benh.

Neu dung ga benh CRD , ban nen cho uong flophenicol + Doxyciline ,chac chan se khoi benh.

Thanks tất cả mọi người...đến hôm nay đàn gà đã khỏe lại bt và có hướng phát triển tốt ...không có con nào bị di chứng của bệnh này....Qua đây tôi đã rút được kinh nghiệm của việc không vệ sinh chuồng trại tốt....hy vọng các lứa sau sẽ tốt hơn.

Back