Trời đất ! Bệnh cầu trùng .

• Thread starter family_TaGiap
  • Ngày gửi
Mấy bữa nay trời mưa thấy vài con hơi yếu cú tưởng do trời lạnh, chiều này bắt 1 con nhỏ ra mổ coi thử thì thấy, mèn đét ơi ruột toàn những đốm đỏ, trong ruột còn có máu nữa. cho uống thuốc ngừa rồi sao vẫn dính, hèn chi nuôi gần 5 tuần rồi mà có 300g/ con.

Mấy bữa nay trời mưa thấy vài con hơi yếu cú tưởng do trời lạnh, chiều này bắt 1 con nhỏ ra mổ coi thử thì thấy, mèn đét ơi ruột toàn những đốm đỏ, trong ruột còn có máu nữa. cho uống thuốc ngừa rồi sao vẫn dính, hèn chi nuôi gần 5 tuần rồi mà có 300g/ con.

Bệnh này nó sống chung với gà mà, nên có uống thuốc vẫn bị kháng, nhưng bệnh đó ít chết chỉ có ghép với bệnh khác thì chết nhiều thôi bạn, gà của mình cũng đang bị die hàng loạt do cầu trùng ghép gumboro đây, nản quá gà mới được 4 tuần tuổi

Bệnh cầu trùng và thương hàn, phải trị ngay ngày đầu tiên mới về thì mới an toàn.

Bệnh cầu trùng và thương hàn, phải trị ngay ngày đầu tiên mới về thì mới an toàn.

dzụ này hơi bị căn à nha, có lẽ do đàn gà đẻ của mình bị mắc bệnh trước rồi truyền sang trứng, rồi sang gà con, lúc gà dc 5, 6 ngày tuổi mình thấy vài con yếu rồi chết khi đó mình chít thuốc trị thương hàn thì thấy gà khỏe lại, mấy lứa gà ấp kế tiếp cũng die vài em , bây giờ ngồi tính ra chắc dịch bệnh tùm lum rồi nè, sáng mai phải tổng vệ sinh cả trại wá ,nào là gà đẻ, gà con, gà thịt, tủ ấp nữa , rồi còn trị bệnh .
Bác nào rành mấy dzụ này cho em ít lời khuyên, cũng như hướng xử lý, trị bệnh bằng các loại thuốc gì ?cách phòng bệnh ? xin cảm ơn rất nhiều !

Back