Trông cây ăn quả kết hợp chăn nuôi gà hoặc lợn ?

• Thread starter Dang Dinh Thang
  • Ngày gửi
E tính mở trang trại trông cây ăn quả kết hợp chăn nuôi gà hoặc lợn.anh chị nào làm qua mô hình này rôi thì gop y cho e về vốn và cây trồng dc không ạ.e mơi gia nhập diên đàn.mong mọi nguời giúp ạ

Dạ em chào các anh chị. Em ở Tuyên Quang, em mới gia nhập diễn đàn. Có anh chị nào có kinh nghiệm về trồng cây chanh đào ko ạ? có thể truyền cho em 1 chút kinh nghiệm đc ko?

b
Vâng.e cảm ơn anh.e ở bắc giang nên cung muốn thuề.ma k biết giá cả thế nào.e về cung k dam lam ngay phai đi học hoi kinh nghiệm va tham khảo thị truờng nữa a
bắc giang đất rẻ dề ,e có họ hàng trên chỗ lạng giang ,đất mênh mônh luôn,nhưng khu ấy toàn trồng vải thôi ,đang phá vải hết oy ! haizz

Chào anh.về vân đề tách riêng thì e nghĩ đúng.e tính trồng chanh đào hoặc buởi.nhưng e đang băn khoăn vấn đề đầu ra 2 loại đo như thê nao.nêu lam thi trong thoi gian đoi buoi lởn.khoang đất trống minh có thể trồng xen canh cây ngắn hạn dc.a nói cho e cụ thể a ở đau,a định làm mô hình bao nhiêu m2 và nguồn vốn dc k ạ.
Chào anh.về vân đề tách riêng thì e nghĩ đúng.e tính trồng chanh đào hoặc buởi.nhưng e đang băn khoăn vấn đề đầu ra 2 loại đo như thê nao.nêu lam thi trong thoi gian đoi buoi lởn.khoang đất trống minh có thể trồng xen canh cây ngắn hạn dc.a nói cho e cụ thể a ở đau,a định làm mô hình bao nhiêu m2 và nguồn vốn dc k ạ.
Bạn ở đâu. Trồng chanh đào làm gì rẻ lắm b ơi. Có trồng bưởi thì đc
Dạ em chào các anh chị. Em ở Tuyên Quang, em mới gia nhập diễn đàn. Có anh chị nào có kinh nghiệm về trồng cây chanh đào ko ạ? có thể truyền cho em 1 chút kinh nghiệm đc ko?
Rẻ lắm b ơi. Trồng làm gì. Mình có 180cay năm thứ 2 đang bói đc mấy tạ nhưng rẻ trả muốn cắt. Còn chỗ các b giá thế nào m k biết.

Rẻ lắm b ơi. Trồng làm gì. Mình có 180cay năm thứ 2 đang bói đc mấy tạ nhưng rẻ trả muốn cắt. Còn chỗ các b giá thế nào m k biết.
ở chỗ mình chưa thấ

ở chỗ mình vẫn chưa thấy có ai trồng cả b ạ
mình ở na hang - tuyên quang

Vậy á. Mình với b làm mối nên đó bán chanh đào hay đó.hihi.
Trồng chanh nuôi gà là hợp lý. K vấn đề gì

Vậy á. Mình với b làm mối nên đó bán chanh đào hay đó.hihi.
Trồng chanh nuôi gà là hợp lý. K vấn đề gì
b ở chỗ nào Bắc Giang? lúc nào đấy b có thể chụp hình ảnh chanh nhà b gửi cho mình đc ko? biết đâu đc mình lại hợp tác làm ăn nhỉ

M ở lục ngạn. Chanh nhà mình đây mới chụp hôm qua

Chanh trồng trên đất ghềnh mới nên quả to. Có 16-18qua/kg thôi. B lấy thì gửi xe thôi. Chỗ m làm xe lên tuyên quang đầy. Mà b có phải ở tuyên quang k nhỉ?

Chanh trồng trên đất ghềnh mới nên quả to. Có 16-18qua/kg thôi. B lấy thì gửi xe thôi. Chỗ m làm xe lên tuyên quang đầy. Mà b có phải ở tuyên quang k nhỉ?
Đúng vậy, mình ở huyện Na Hang - tỉnh Tuyên Quang.
thế giá cả thế nào b?

Tại vườn giá 10k/kg. M cắt vận chuyển cho b thì 15k/kg
B cứ tham khảo nhé. Có gì lh với m qua sdt 01692840378. M đi ngủ đây

Làm cái gì cũng lo ngay ngáy đầu ra, bác nào cũng nói nuôi gà, nhưng bây giờ ai cũng đổ xô nuôi, nên khi mình có thì giá rẻ bèo. Còn cây thì mình trồng tính đường dài chứ ngắn thì chưa ăn được.

bạn cho mình hỏi : sao chanh của bạn rỗng lõi nhỉ? già chanh hay bón tốt quá ?Mình mua chanh về ngâm ko thấy như vậy? Thanks!

Back