Trồng cây thông Noel ở Việt Nam (thông Fraser)

• Thread starter Vietdrg
  • Ngày gửi
Hiện nay em nhận thấy nhu cầu chơi cây thông noel bắt đầu phát triển. Nhưng tìm qua thông tin trên net thấy bà con chưa quan tâm lắm. Em cũng thích trồng mấy loại cây như thông, tùng, bách.. như một số thông tin thấy cây thông noel hay trồng là loại thông Fraser, trồng ở độ cao hơn 900m . . em muốn hỏi ở Việt Nam đã ai thử trồng loại cây này chưa ? Giống má, kỹ thuật, thổ nhưỡng, thời gian thu hoạch, lợi nhuận và nhiều câu hỏi khác với một người không chuyên về nông nghiệp.

Bác đã trồng ở đâu ? Có ảnh chụp gì cho em tham khảo với. em đang quan tâm vụ này. Em ở HN. có gì em xin contact nhé, bước đầu là tìm hiểu. Em cũng thích thông noel và tự tin thị trường của nó khá lớn.

Hi, bác nhớ nhé không em lại nhắc đấy. Sắp noel rồi giờ muốn kiếm 1 cây chơi cũng khó.

Cây thông này chỉ trồng được vài năm là chết, trước tớ cũng trồng nhưng chết sạch sẽ.nếu có mối mang hẳn hoi thì 1 năm bán 1 lần cũng giàu rồi.Lợi thế là thông không thể sống lâu được nên chắc chắn ngta phải mua.

Em thấy ở nước ngoài họ vẫn cho thuê cây thông noel mà, chắc cũng giống quất, không dễ chết nếu biết chăm sóc.
P/s: Bác hoangkhoi ơi sắp noel rồi mà em vẫn chưa được ngắm cây trong mộng nào cả :lol:

hì, trồng thì không vấn đề gì nhưng cần xem lại hiệu quả kinh tế, vì mỗi năm chỉ bán được vào dịp Noel, nhu cầu thị trường không nhiều mà thông nó lâu phát triển thấy mồ luôn, nếu bác có mối mang nghiêm chỉnh, mùa Noel sang năm em vào chậu cho bác 500 cây bác thấy thế nào...
Chào Hoàng Khôi! Mình muốn tìm hiểu cây thông noel để hợp tác. Bạn vui lòng inbox qua mail cho mình nhé!
tu.nguyenngoc86@gmail.com. Cảm ơn bạn
Hiện nay em nhận thấy nhu cầu chơi cây thông noel bắt đầu phát triển. Nhưng tìm qua thông tin trên net thấy bà con chưa quan tâm lắm. Em cũng thích trồng mấy loại cây như thông, tùng, bách.. như một số thông tin thấy cây thông noel hay trồng là loại thông Fraser, trồng ở độ cao hơn 900m . . em muốn hỏi ở Việt Nam đã ai thử trồng loại cây này chưa ? Giống má, kỹ thuật, thổ nhưỡng, thời gian thu hoạch, lợi nhuận và nhiều câu hỏi khác với một người không chuyên về nông nghiệp.
Hi Việt
Bạn có thông tin gì về cây thông không? Mình chung ý tưởng với bạn. Inbox qua mail (tu.nguyenngoc86@gmail.com) cùng trao đổi nhé!
hì, trồng thì không vấn đề gì nhưng cần xem lại hiệu quả kinh tế, vì mỗi năm chỉ bán được vào dịp Noel, nhu cầu thị trường không nhiều mà thông nó lâu phát triển thấy mồ luôn, nếu bác có mối mang nghiêm chỉnh, mùa Noel sang năm em vào chậu cho bác 500 cây bác thấy thế nào...
Bác Hoàng Khôi vui lòng inbox mình với. Mình cần mua sớm. TKs

Back