Trồng gì dưới giàn Gấc?

• Thread starter maubanhmi
  • Ngày gửi
chào cả nhà
như tiêu đề e nêu e đang phân vân không biết trồng gì dưới giàn gấc 4 sào nhà mình. Mong mọi người chỉ giúp

Trồng rau tiêu có nơi gọi là rau càng cua. rau này hiện nay được ưa chuộng lắm đấy. Chỉ trồng 1 lần, rồi sau đó lên cắt không kịp luôn. ưa bóng râm , dể trồng, ít sâu bệnh,......

em cảm ơn các bác, gừng năm nay được giá nên e sợ lại nhiều người trồng nên cũng cân nhắc, rau mùi tàu thì một mình e chăm 4 sao không biết có kham nổi không. E đang tính trồng rau ngót nhưng không biết có đc không?

em cảm ơn các bác, gừng năm nay được giá nên e sợ lại nhiều người trồng nên cũng cân nhắc, rau mùi tàu thì một mình e chăm 4 sao không biết có kham nổi không. E đang tính trồng rau ngót nhưng không biết có đc không?

rau ngót thiếu nắng thì cây cao lều nghều ...ít lá ..
bạn thử trồng cây nải cứu xem có dc ko ,...!càng ẩm càng dâm ăn càng ngon ko đắng

Đc hay kô thì bạn làm đc cái gì thì bạn làm? Cái gì có lãi thì làm? Trên diên đàn có bài đăng tròng rau ngót thành tỉ phú đấy

gấc là loại cây dây leo, rễ ăn rất rộng, nông,khắp cả giàn nên bạn không thể trồng cây trực tiếp xuống đất dưới giàn khi sới sáo sẽ làm đứt rễ và cạnh tranh thức ăn hỏng gấc. bạn cứ thử xem.
nên chỉ trồng gừng trong bao là hợp nhất.

chào cả nhà
như tiêu đề e nêu e đang phân vân không biết trồng gì dưới giàn gấc 4 sào nhà mình. Mong mọi người chỉ giúp
Bạn trồng cây chuối đi, máu lên não nhiều khắc nghĩ ra cây hợp lý thôi

Bạn hoàn toàn có thể đặt hết niềm tin vào cây mùi tàu. dễ trồng dễ chăm sóc, chiu bóng cực kì tốt và giá cũng khá ổn định. Và trồng 1 lần cho thu hoạch dài đều đều.
Trồng rau tiêu có nơi gọi là rau càng cua. rau này hiện nay được ưa chuộng lắm đấy. Chỉ trồng 1 lần, rồi sau đó lên cắt không kịp luôn. ưa bóng râm , dể trồng, ít sâu bệnh,......
hai ý kiến này có lí đây món nào làm đồ nhậu củng ngon . càng cua bóp gỏi với thịt bò nhé....mình nghâm cứu cho dàn phong lan trên phong lan . dưới địa lan rồi xen canh hai loại này nữa và củng có thể trên phong lan là gất nữa . gất ngâm rượu củng đã lắm

Những vườ lan ở Trảng Bàng, Tây Ninh, rau càng cua nó tự mọc đầy luôn. chủ vườn thu hái bán kiếm tiền uống bia Ô...m.... Thoải mái

Tìm hiểu cây lá lốt nhé @maubanhmi

Lá lốt tớ trồng ở ban công nhà, 2 ô ban công trước, 2 chậu ban công đằng sau, cơ bản 2 tuần ăn một bữa chả thoải mái, cho thêm bạn bè, đương nhiên cũng không nhiều lắm, tớ nghĩ lá lốt dễ trồng quá, không phải là thứ trồng ra tiền, chỉ trồng tự cung tự cấp thôi.

Trồng cà gai leo đi bạn. Mình cung cấp giống và kỹ thuật trồng cho. Sđt 0916991897

Trồng ớt xiêm cung đc ko phải xịt thuốc, ít phải chăm sóc, 10ngày hái lần. Thời gian thu hoạch kéo dài hơn năm,giá cả ổn định,thị trường loại ớt này đang rất mới mẻ. cây này đặc biệt ưa bóng râm.

Back