trồng mít đồi

• Thread starter Nguyễn Văn Quyết
  • Ngày gửi
Mình có 1 ha đất đồi đang trồng bạch đàn, dự kiến cuối năm chặt bạch đàn trồng mít. mình dự định trồng hơn 200 cây với khoảng cách 6mx6m, trồng thẳng hàng. Giữa hai hàng mít trồng một hàng mía (k/c từ hàng mía đến hàng mít là 3m) .mọi người thấy hợp lý không? xin cho ý kiến đóng góp!!! mình ở Phú thọ

CUOTE="Nguyễn Văn Quyết, post: 788583, member: 126598"]Mình có 1 ha đất đồi đang trồng bạch đàn, dự kiến cuối năm chặt bạch đàn trồng mít. mình dự định trồng hơn 200 cây với khoảng cách 6mx6m, trồng thẳng hàng. Giữa hai hàng mít trồng một hàng mía (k/c từ hàng mía đến hàng mít là 3m) .mọi người thấy hợp lý không? xin cho ý kiến đóng góp!!! mình ở Phú thọ[/QUOTE]
Cần tư vấn bạn lh 01693794879 nhé

QUOTE="Nguyễn Văn Quyết, post: 789436, member: 126598"]ok nghĩa là sao? cách trồng, khoảng cách như vậy theo bạn có hợp lý không[/QUOTE]
Đông tây cái gì, bạn cứ trồng theo khoảng cách 5 hoặc 6m. Làm hàng luống sao cho thuận tiện cho việc chăm sóc và thu hoạch. Mít vài năm vẫn ko thể kín đc đất nên bạn trồng cây ngănd ngày. Fb giongcaytrongdacsananhvan le.

Back