Thảo luận Trồng nghệ

Xin chào các bác! E dự tính hợp tác với một người bạn thuê đất để trồng nghệ. Xin các bác cho hỏi đầu ra của nghệ có tốt không? Khu vực Quảng Nam - Đà Nẵng có bác nào thu gom nghệ tươi k ạ?
Xin chân thành cảm ơn!

Mình cũng trồng nghệ ai có muốn hợp tác lh mình nhé,sản còn 7 tấn giống,

Quan trọng là đầu ra các bác à. Thấy nông sản giá bấp bênh quá

Đầu ra thì có bác,nhưng quan trọng chất lượng và thời gian thu hoạch vào lúc nào mới quan trọng,k nên so sánh giá năm trước mà quyết định năm sau,phải đi khảo sát sản lượng nhiu ít rồi bán sớm hay muộn

Bác tính chuyện đầu ra cho nó chưa chứ chổ mình mùa vừa rồi người ta mua có 3-4 ngàn à.

3 hay 4 ngàn là ngon,nếu biết tính và chăm sóc đạt 30 hay 40 tấn 1ha, thì kinh tế vẫn ok,công đoạn thu hoạch mới quan trọng đó bác,biết cách thu thì 1 xào 5 công thu,hay là 20 công,tốn phần đấy mới lo,
Làm nông cực nhất vụ đầu ra.

Bác ở đâu nhỉ. Trên e có khu đất rộng hiện tại bỏ k e tính thuê trồng nghệ. E giờ đang ở quảng nam. Bác ở đâu nhỉ

Bác ở đâu nhỉ. Trên e có khu đất rộng hiện tại bỏ
Bác ở đâu nhỉ. Trên e có khu đất rộng hiện tại bỏ k e tính thuê trồng nghệ. E giờ đang ở quảng nam. Bác ở đâu nhỉ
em ở vũng tàu lận bác
»
Vũng tàu lận bác
»
hiện khu dưới đây cũng có 10ha,có giống ui,nhưng hơi yếu vốn tí đầu ra e bao ok

Last edited by a moderator:
3 hay 4 ngàn là ngon,nếu biết tính và chăm sóc đạt 30 hay 40 tấn 1ha, thì kinh tế vẫn ok,công đoạn thu hoạch mới quan trọng đó bác,biết cách thu thì 1 xào 5 công thu,hay là 20 công,tốn phần đấy mới lo,
3 đến 4000 1kg mà còn ngon, ko vỡ mồm thì tôi lạy thánh. Chắc thánh đang bán giống. Thánh thử hoạch toán lên xem ngon đến đâu. Hay lại so sánh với thai Lan hay mỹ.

Cho là 3000/kg bên mình làm 30 tấn 1ha,là dc 90tr,thứ nhất giống mình là 7tr,cày cấy rạch hàng=2tr,công trồng 4tr,phân bón thuốc 7tr,công thu hoạch( máy
3 đến 4000 1kg mà còn ngon, ko vỡ mồm thì tôi lạy thánh. Chắc thánh đang bán giống. Thánh thử hoạch toán lên xem ngon đến đâu. Hay lại so sánh với thai Lan hay mỹ.
bên bác chắc toàn làm bằng tay chân
»
Cho là 3000/kg bên mình làm 30 tấn 1ha,là dc 90tr,thứ nhất giống mình là 7tr,cày cấy rạch hàng=2tr,công trồng 4tr,phân bón thuốc 15tr,thu hoạch 20tr,tổng chi phí =48tr,90-48=42tr

Last edited by a moderator:
Cho là 3000/kg bên mình làm 30 tấn 1ha,là dc 90tr,thứ nhất giống mình là 7tr,cày cấy rạch hàng=2tr,công trồng 4tr,phân bón thuốc 7tr,công thu hoạch( máy

bên bác chắc toàn làm bằng tay chân
»
:D
bác nghĩ ea sao khi nghệ còn 2k/1kg. và còn k mua. cuối mùa vừa rồi chỗ em bị đây.

:D
bác nghĩ ea sao khi nghệ còn 2k/1kg. và còn k mua. cuối mùa vừa rồi chỗ em bị đây.
Mùa thu hoạch từ tháng 12 tới đầu tháng 4,để tới giờ chỉ đem làm giống,1 là bán ngay lúc đầu 2 phơi khô bác phơi khô bao nhiêu k lấy 6 ký dc 1,nghệ tươi giá 3k nghệ khô 21k,bên e lấy hết
»
Bác nghỉ hết mùa là nghệ lên,xưa rồi tới mưa xuống lên mầm có ma nó mua,còn tinh bột đâu,phơi cũng k dc mua làm zi

Mùa thu hoạch từ tháng 12 tới đầu tháng 4,để tới giờ chỉ đem làm giống,1 là bán ngay lúc đầu 2 phơi khô bác phơi khô bao nhiêu k lấy 6 ký dc 1,nghệ tươi giá 3k nghệ khô 21k,bên e lấy hết
ý là bên anh bao đầu ra. nếu e ở thống nhất đồng nai. anh có bao tiêu k.

Back