Trồng rau ngót dưới giàn thiên lý

• Thread starter Về quê làm giàu
  • Ngày gửi
Các bác ơi ! Cho e hỏi liệu trồng rau ngót dưới giàn thiên lý liệu có dk ko các bác ,e tim hiểu thì đc biết rau ngót chịu bóng râm,e tính trồng như vậy liệu có ổn ko ạ

râm quá rau sẽ non yếu năng suất thấp hơn... bạn nên thử nghiệm trước

Dưới giàn thiên lý thì không hề có một
chút ánh sáng nào. Tối như hũ nút. May
ra trồng được Nấm.

Bạn cứ bỏ ra 1 triệu đồng tiền giống
trồng thử dưới giàn thiên lý xem sao?
À, mà hình như nghe giọng nói bạn, thì
bạn chưa có giàn thiên lý nào thì phải?

Mình chưa trồng nhưng dự định mưa xuong se trồng trên diện tích 1000m2.ko biết nên trồng rau gì duoi giàn nữa,để thì phí đất quá

Rau ngót trồng ngoài mép giàn thiên lý ( nhiều hơn ở 2 hướng Đông Tây ) - bên trong bạn nên tìm một số loại ưa bóng râm ( không phải bỏ $ cho rau chợ :) ) như : gừng ( vàng, cay ,,,) dấp cá , rau má, lá lốt, ngò gai... hoặc giàn thiên lý chia từng ô giãn cách ra để có khoảng trống giữa các ô cho ánh sáng lọt xuống ...

Cảm ơn bạn ! Minh van chua hieu vì sao xem youtube người ta làm giàu từ trồng rau ngót dưới bóng cây an trái,thấy rau vẫn phát triển rất tốt.vậy theo bạn trong rau gì dưới giàn là hiệu quả nhất ạ !

Thiên Lý hái hoa thường xuyên, đi lại dẵm dạp cây gì lên nổi ?
Trồng gừng trong bao thì bấn chân -> hái hoa chậm.
Tóm lại là đừng trồng gì dưới giàn Thiên Lý hết.

gio ma chua trong thi lam sao kip thu hoach trong nam nay, cay nay hinh nhu mua dong khong co hoa dau

Mình ở đông nai chỉ có hai mùa mưa và nắng thoi ! O dong nai thi hau nhu la nắng ca năm bạn ak,

mình ở ngoài bắc, cũng đang muốn bỏ giàn gấc để trồng thử thiên lý xem có hơn không. Tìm trên mạng nói thấy cũng hay hay nhưng thực tế thì mình chưa được nhìn. Ngoài này mình chưa thấy ai trồng thiên lý cả

+Hoa thiên lý có giá bán khá cao (chỗ tôi hiện bán tại vườn 70-80 ngàn/kg) nhưng bù lại, năng suất thấp. Muốn cho thiên lý ra hoa trái vụ, cần chong đèn như thanh long.
+Bồ ngót là cây chịu bóng râm nhẹ; trồng dưới giàn thiên lý được khi thiên lý còn nhỏ. Khi thiên lý lớn lên, có thể trồng cây ưa bóng nặng như diếp cá, lá lốt vv...
+Tôi đã thử trồng thiên lý, và cũng đã trồng cây ưa bóng dưới giàn thiên lý. Trồng cây ưa bóng thì OK. Nhưng trồng thiên lý để kinh doanh theo tôi không làm giàu được...

cháu đã trồng năm vừa rồi nhưng không hiệu quả lắm, chỉ có điểm là không phải phun nhiều thuốc còn sản lượng thì thấp và vụ mùa ngoài bắc ngắn

Back