Trồng rau trên đất khô cằn.

Em chào cả nhà!
Qquê em ở Ninh Thuận đất đai thì nhiều nhưng thiếu nước nên rất khó khăn trong việc phát triển nông nghiệp, đọc bài thấy công nghệ tưới nhỏ giọt hay quá nhưng không biết có áp dụng thích hợp với vùng đất quê em không? giá cả ntn? Nhờ bác nào biết tư vấn giúp em với. Thân!
Chúc cả nhà sức khỏe.

Về hệ thống tưới nhỏ giọt, bạn tìm kiếm trên diễn đàn có rất nhiều thông tin hữu ích.
Hệ thống tưới nhỏ giọt thích hợp với mọi loại đất vì tuỳ từng loại đất và từng đối tượng cây trồng chúng ta thiết kế những hệ thống tưới phù hợp với nhu cầu nước của cây. Riêng về đất ở vùng Bình Thuận hơi thiếu nước nên việc áp dụng tưới nhỏ giọt sẽ giúp ích rất nhiều. Bạn nên nhớ rằng Israel là đất nước khô hạn nhưng ngành nông nghiệp công nghệ cao ở đây phát triển rất mạnh trong đó phải nói đến hệ thống tưới nhỏ giọt.
Về giá cả và cách thiết kế lắp đặt bạn có thể tham khảo trong những bài viết trước và trên internet, chúc bạn thành công.

Em chào cả nhà!
Qquê em ở Ninh Thuận đất đai thì nhiều nhưng thiếu nước nên rất khó khăn trong việc phát triển nông nghiệp, đọc bài thấy công nghệ tưới nhỏ giọt hay quá nhưng không biết có áp dụng thích hợp với vùng đất quê em không? giá cả ntn? Nhờ bác nào biết tư vấn giúp em với. Thân!
Chúc cả nhà sức khỏe.
Về công nghệ tưới nhỏ giọt đã được áp dụng ở ninh thuận từ lâu. hiện nay mô hình trồng rau an toàn trên cát cũng rất phát triển. bạn có thể tham khảo ở một số vùng chuyên canh tại ninh thuận bạn nhé

Back