Trứng gà ít lòng đỏ???

• Thread starter Baophuc59
  • Ngày gửi
Các ace cho e hỏi chút ạ. Tại sao trứng gà nhà e đẻ lòng đỏ rất bé lòng trắng thì nhiều. Jo làm sao để trứng gà nh lòng đỏ ạ.

Giống gà gì vậy? Cái này 1phần do giống đó

Mink chẳng biết giống gì ảnh nó đây

Kaka có sai ae đừng ném gạch nha, do lòng trắng lớn chứ! Gà này lai CN rồi sau đẻ trứng to nhưng lòng đỏ cũng chỉ bằng trứng gà ta thôi

Kaka có sai ae đừng ném gạch nha, do lòng trắng lớn chứ! Gà này lai CN rồi sau đẻ trứng to nhưng lòng đỏ cũng chỉ bằng trứng gà ta thôi
nhìn hình gà trống nhìn chân và long ôm gọn nên ko phải là gà công nghiệp( coa thể là gà ta hoặc ta lai), gà mái nhin long phủ nhiều ko thon gọn giống gà lương phượng, tam hoàng hoặc lai lương phượng, tam hoàng.
lòng đỏ hoặc nâu nhiều hay ít phụ thuộc vào dinh dưỡng thức ăn, lòng có màu đỏ hoặc nâu hay vàng là phụ thuốc vào thức ăn có màu gì.
gà ta cho ăn thức ăn như lúa thì long màu vàng, còn thức ăn công nghiệp có màu nâu

Thức ăn bạn cho gà ăn là gì thế.
Cám gà đẻ hay thức ăn tự nhiên

Gà mình k ăn thức ăn cn. Ăn cơm thóc ít ngô với rau. Lòng đỏ thì màu vàng nhưng nhỏ. Làm sao để nó to bjo;))

Nếu như vậy thì do giống gà rồi
Mà quy mô bạn nuôi ít thì chủ yếu gia đình ăn là chính
Nên lòng đỏ to nhỏ không ảnh hưởng gì cả.
Quan niệm lòng đỏ tốt hơn lòng trắng đã được y học chứng minh là sai lầm rồi.

Nếu như vậy thì do giống gà rồi
Mà quy mô bạn nuôi ít thì chủ yếu gia đình ăn là chính
Nên lòng đỏ to nhỏ không ảnh hưởng gì cả.
Quan niệm lòng đỏ tốt hơn lòng trắng đã được y học chứng minh là sai lầm rồi.
Cũng hơn chục con gà mái. Nhưng mới có 4 con đẻ đợt đầu nhà ăn. Còn lại để bán mà cứ như này thì ng ta chê mất;))
Nhà còn 80con. Dc gần 6 tháng rồi mà thịt gà chưa dc chắc là sao nhỉ. Ăn thì thơm ngon rồi nhưng ko dc dai chắc cho lắm. Ko biết có phải do giống gà k nhỉ???

6 tháng vậy hơn con gà lai 3 máu của mình rồi! 6 tháng mà thịt chưa chắc thì gà CN rồi ! Giống nnày mình thấy dabaco cũng có! Hình của bạn cấp thấy ko có điểm gì là gà ta làm sao tỉ lệ lòng đỏ lớn được được

Back