Hỏi đáp trùng quế có làm thức ăn cho dê được không.

• Thread starter nguyen hong11
  • Ngày gửi
Mang một ít cho nó ăn, nếu ăn được thì nó sẽ ăn, không ăn được nó sẽ không ăn :Haha:
rất thực tế, ko tốn công là mấy, cứ làm thử, đc hay không rồi biết, nếu ko đc, kiếm thêm vài cách khác nữa, nhiều khi đó là bí kíp, nên họ cũng ko chỉ bạn đâu.

Cho động vật nhai lại ăn thêm đạm động vật rất tốt bạn à. Nếu cho nó ko ăn thì tìm cách để cho nó ăn, ví dụ rang lên chẳng hạn

Hãy thử đi bạn sẽ là người đầu tiên sử dụng chùm quế để cho dê ăn, mình nghĩ nếu dê có ăn thì cũng quá tốn kém mà hiệu quả thì thấp

cho ăn rất tốt,dê nhanh béo.mình đã cho ăn rồi,mình đã từng mua dê đực về võ béo va đã cho ăn trùn.nhưng lưu ý là cho ăn it thôi vì ăn nhiều dễ bị đi ị.

Cho em hỏi trùng quế sấy khô có cho dê ăn được không.
Được, nhưng vì trùn tanh nên cần phải cho ăn từ từ ít cho nó quen, có 2 cách cho ăn:
1. Trùn khô rang với cám + lá cây họ đậu, lá khoai mì (sắn) xay nhuyễn cho ăn khô, dư thì bỏ bịch dự trữ.
2. Trùn tươi xay nhuyễn pha với nước muối với tỉ lệ 1/1000 cho dê uống.
dê đang mang thai cho ăn lá chùm ngây được không mọi ngươi.
Con người hay bất kỳ vật nuôi, gia súc đang mang thai mà ăn chùm ngây rất dễ bị sẩy thai hoặc sinh thiếu tháng. Có thể cho dê con, dê mẹ sau sinh ăn chùm ngây.

Last edited by a moderator:
Được, nhưng vì trùn tanh nên cần phải cho ăn từ từ ít cho nó quen, có 2 cách cho ăn:
1. Trùn khô rang với cám + lá cây họ đậu, lá khoai mì (sắn) xay nhuyễn cho ăn khô, dư thì bỏ bịch dự trữ.
2. Trùn tươi xay nhuyễn pha với nước muối với tỉ lệ 1/1000 cho dê uống.

Con người hay bất kỳ vật nuôi, gia súc đang mang thai mà ăn chùm ngây rất dễ bị xảy thai hoặc sinh thiếu tháng. Có thể cho dê con, dê mẹ sau sinh ăn chùm ngây.
Việc sẩy thai ở vật nuôi hay người khi ăn lá chùm ngây không biết là đồn đại hay là có thực?

cho ăn rất tốt,dê nhanh béo.mình đã cho ăn rồi,mình đã từng mua dê đực về võ béo va đã cho ăn trùn.nhưng lưu ý là cho ăn it thôi vì ăn nhiều dễ bị đi ị.
e cảm ơn

Back