tư vấn bán máy sắt cây chuối

• Thread starter young farmers
  • Ngày gửi
vừa rồi nhà mình có nuôi gà và vịt , chú mình thấy mình thanh niên mà ở nhà sắt chuối cho gà vịt ăn cả ngày cực quá nên chú mình làm cho mình cái máy xắt chuối , tận dụng nhà mình co mote công xuất 1 kí và gộ tạp tùm lum , làm xong chú mình nói mua đồ hết máy trăm ngàn , mẹ mình đưa chú 500k, máy sắt rất ngon lành , mình thấy trên thị trường hiện nay có bán rất nhiều máy xắt chuối , mình định làm rồi bán trên này đc ko mnguoi? mình ở bình thuận. mọi người tư vấn giùm mình nha.

Last edited by a moderator:
Bạn đã có cái mote rồi. Đắt or không là cái đó.
Làm xong phải bảo hành cho người ta nữa chứ. Điều chỉnh khoảng cách các lưỡi dao để người ta còn tận dụng cắt cho gà hay vịt hay heo nữa. Công suất và giá bán nữa. Tính toán kỹ rồi post lên bà con xem như thế nào

Điều chỉnh khoảng cách lưỡi dao thì không,
nhưng có thể có nhiều đầu để lắp lưỡi dao.
Có đầu lắp 4 lưỡi, có đầu lắp 3, có đầu lắp
2 lưỡi.

Nuôi gà, nuôi heo bằng thân cây chuối thì
không tốt, vì thứ đó không có chất dinh dưỡng
gì, mà chỉ độn bụng thôi. Tuy thế, máy này để
băm bèo, thái khoai, cắt rau hay cắt cỏ rất
tốt cho chăn nuôi. Bà con cho Bò ăn Ngọn Mía,
Thân Ngô mà không băm ra, rất khó nhai nuốt
vào bụng, vì Trâu, Bò, Ngựa không cắn đứt được
cỏ như Thỏ, Dúi và Chuột (gặm nhấm).

Tôi còn đề nghị bạn làm máy xay thịt, xay cá
để làm thức ăn nuôi Cá, Lươn, Chình, Ba ba nữa.
Máy này thì cánh quạt ngắn hơn, và quay trong
một cái nồi kín. Đưa cua cá vụn vào trong nồi,
đậy vung lại, rồi bật điện lên. Chỉ 2 đến 5
phút, thì tất cả bị xay nhuyễn ra cháo đặc.
Mở vung ra, vét cua cá xay nhuyễn cả xương ra
rồi đặt sát trên mặt nước Lươn, Chình, Ba Ba ăn.
Máy phải khỏe, chừng hơn 1 sức ngựa. Đó là máy
làm giò lụa ở Hà Nội, nhưng tôi thấy Đài Loan
làm máy to hơn rất nhiều để nuôi Lươn, Chình.
Hình như họ còn cho thêm bột mì cho dẻo quánh
nữa. Thấy Lươn Chình chen nhau đớp rất quánh.

không biết máy ngoài thị trường dùng moto may kg ? khi xắt cây chuối có cần cắt cây chuối ra làm 2 hay 3 gì ko ? mong mọi người tư vấn giùm , mọi người ũng hộ tinh thần giùm giùm em với . thanks ạ
anh Nguyễn Xuân Hải có máy nào chưa ? cho e sđt đc ko? để em có thể so sánh máy em và máy thị trường , vì làm ăn mà , phải có uy tín nữa và trách nhiệm , chứ làm trớt trớt 1 lần rồi lần 2 ai dám mua.

không biết máy ngoài thị trường dùng moto may kg ? khi xắt cây chuối có cần cắt cây chuối ra làm 2 hay 3 gì ko ? mong mọi người tư vấn giùm , mọi người ũng hộ tinh thần giùm giùm em với . thanks ạ
anh Nguyễn Xuân Hải có máy nào chưa ? cho e sđt đc ko? để em có thể so sánh máy em và máy thị trường , vì làm ăn mà , phải có uy tín nữa và trách nhiệm , chứ làm trớt trớt 1 lần rồi lần 2 ai dám mua.
Mình thấy trên thị trường có các loại máy thái chuối năng suất lớn nhỏ khác nhau. Giá máy cao hay thấp cũng theo năng suất của máy đó. Nếu Bạn thiết kế ra máy mang lại nhiều tính năng tiện dụng cho người chăn mà giá thành hợp lý, mình tin sản phẩm của Bạn sẽ nhanh tiếp cận được với khách hàng. Chúc Bạn thành công.

Back