TƯ VẤN GIÚP EM CÓ NÊN NUÔI GÀ KẾT HỢP VỚI CÁ TRÊ KHÔNG

• Thread starter ba đen
  • Ngày gửi
em hiện nay có 250m2 đất trống và có ý định nuôi gà phía trên kết hợp nuôi cá trê phía dưới để tận dụng phân gà và đở tốn công dọn chuồng mong mọi người tư vấn dùm em nên nuôi gà không hay nên kết hợp với cá và lý do vì sau như vậy xin cám ơn. vì em chưa có kinh nghiệm gì về nuôi gà

em hiện nay có 250m2 đất trống và có ý định nuôi gà phía trên kết hợp nuôi cá trê phía dưới để tận dụng phân gà và đở tốn công dọn chuồng mong mọi người tư vấn dùm em nên nuôi gà không hay nên kết hợp với cá và lý do vì sau như vậy xin cám ơn. vì em chưa có kinh nghiệm gì về nuôi gà
ý tưởng hay nhưng còn thiếu tính khoa học nên chưa khả thi . không thể làm chuồn gà trên mặt ao lí do gia cầm là động vật không có tuyến mồ hôi . nên sự thích nghi với thời tiết mội trường rất chậm . trên mặt ao là nơi thay đổi rất nhanh so với thời tiết môi trường rất nhiều anh em đã thất bại vì làm chuồn gà trên mặt ao nhé. làm chuồn gà xa bờ ao và tạo đường dẩn nước thảy khi vệ sinh nền chuồn xuốn ao thì ok tôi đả đi qua mô hình này rồi

thank ban nhiu lam ban dau minh nghi thi hay nhung khi xay xong thi minh lai thay co j do kì kì

thank ban nhiu lam ban dau minh nghi thi hay nhung khi xay xong thi minh lai thay co j do kì kì
Xây chuồng sàn cạnh bờ ao rồi dẫn ống thoát nuóc thải xuống ao! Vừa vs chuồng đc vừa cho cá trê ăn,tận dụng đc phân gà! Ý hay đó bạn

Back