Thảo luận Tư vấn làm chuồng nuôi gà

Em đang có công việc ổn định rồi, muốn kiếm thêm thu nhập nên chuyển sáng nuôi gà.
Em xin trình bày như sau:
Vườn nhà em rộng chừng 3000m2, ngoài ra còn cả đồng ruộng phía trước nên thức ăn và đi lại thoải mái, do đó em định nuôi gà thả vườn đẻ trứng.
Em định xây chuồng kiên cố bằng táp lô kích thước khoảng 30m2 để bỏ tổ cho nó đẻ.
Em muốn hỏi về cách làm chuồng với diện tích như trên thì thế nào? hướng chuồng chuyển về hướng nam, nhà có sẵn tấm lợp bro xi măng rồi ạ.
Thứ 2 là nuôi chừng bao nhiêu mẹ đẻ hợp lý, em dự tính dưới 100 con thôi ạ.
Em cảm ơn!

Ai dám làm dẫu có thất bại cũng hơn người không làm gì.Ai không có đất,đi mướn đất để kiếm tiền cho bản thân lại càng đáng được tôn trọng hơn.

Thêm 1 cái sock nữa nè @buhuxu : AI ko có tiền vay tiền giang hồ làm nông nghiệp, làm giàu được lại càng gây sock hơn ^^.

Pha tranh luận vô cùng gay cấn!
Người ta hơn nhau ở điểm xuất phát! Có thể khi a sinh ra a đả có tất cả, còn chúng tôi khi sinh ra chẳng có gì vì bame tôi nghèo! Nếu đi vai mượn, lam thue mướn đất mà làm nên sự nghiệp thì thử hỏi xem giữa tôi và a ai hơn ai! Đừng cười người khác nghèo, hảy hỏi lại mình liệu khi mình nghèo thì mình có thể vươn lên làm giàu như ngta không!

theo kinh nghiem nuoi ga cua toi,va bai hoc dat gia ve 6 nam truoc,thi toi van giu lap truong,khong bao gio nuoi ga nua!

Quá khứ đau khổ lắm sao Bác rút lui khỏi chốn nuôi gà vậy?
đúng rồi bạn,tổng thiệt hại lên tới 120 triệu,giờ vẫn chưa trả hết nợ,nên hiểu ra 1 nguyên lý,đó là không nuôi gà,vịt.....thịt.mà chuyển qua ấp để bán con giống,tuy lời ít,nhưng không có rủi ro hoặc ít rủi ro.kể cả khi thời gian úm bị chết cũng không thiệt hại tiền thức ăn nhiều.

đúng rồi bạn,tổng thiệt hại lên tới 120 triệu,giờ vẫn chưa trả hết nợ,nên hiểu ra 1 nguyên lý,đó là không nuôi gà,vịt.....thịt.mà chuyển qua ấp để bán con giống,tuy lời ít,nhưng không có rủi ro hoặc ít rủi ro.kể cả khi thời gian úm bị chết cũng không thiệt hại tiền thức ăn nhiều.
Nghe sao ghê quá! E đang nuôi Gà vịt thịt nè, mỗi ngày bệnh 1nhieu hơn khó chữa hơn! Chán thật chắc e phải chuyển qua học hỏi bác nuôi bán giống thôi!

Back