Thảo luận Tư vấn làm chuồng nuôi ga

• Thread starter Dung komina
  • Ngày gửi
Các bác tính giúp e. Nếu nuôi 1000 con ga theo hình thức nuôi nhốt cần bao nhieu m2.chuồng. ... Va nuoi 1000con hình thuc thả vuon thì cần bao nhieu m2 làm chuồng.

1000 con giống gì ?
Nuôi đẻ hay chỉ nuôi thịt ?
Cho ăn cái gì và điều kiện dịch tễ địa phương ?
Trung bình 200m2/1000 con nuôi nhốt hoàn toàn, tháng thứ 3 phải thả đủ 200 m2 rồi nhé.

Minh nuôi 1000 con gà cao khanh. Nuôi thức ăn công nghiệp. Cho ăn luôn trong nhà nhưng thả vuờn bạn. Vi mình sợ chơ cho ăn ơ ngoài thời tiết không thuạn lợi đem ra. Đem vào thêm mệt bạn

Minh nuôi 1000 con gà cao khanh. Nuôi thức ăn công nghiệp. Cho ăn luôn trong nhà nhưng thả vuờn bạn. Vi mình sợ chơ cho ăn ơ ngoài thời tiết không thuạn lợi đem ra. Đem vào thêm mệt bạn
Nếu bạn thả vườn thì 1000 gà bạn cần 150m2 chuồng là quá dư dả, kể cả những ngày mưa gió bạn nhốt hoàn toàn. Sân thả thì tùy điều kiện, nhưng không nên rộng quá, khó quản lí. Bạn nuôi cám công nghiệp thì cho ăn trong chuồng, ngày 2 lần sáng chiều vào giờ cố định để tạo thói quen cho gà. Mình đang nuôi Minh Dư cũng tính chuyển giống gà khác. Mong thêm thông tin về gà Cao Khanh từ bạn

Gà cao khanh hình thức cũng giống ga minh dư. Nó co ba loai giống nhưng minh nuôi tía đen mẫu nó đẹp hơn. Nó hiền như ga ri.nhưng không háo chiến như ga minh dư. Giá thì cũng tươg đương nhau

Gà cao khanh hình thức cũng giống ga minh dư. Nó co ba loai giống nhưng minh nuôi tía đen mẫu nó đẹp hơn. Nó hiền như ga ri.nhưng không háo chiến như ga minh dư. Giá thì cũng tươg đương nhau[/
Cảm ơn thông tin từ bạn.Bạn nuôi qua thực tế hay thông tin theo công ty giống. Chỉ số fcr khoảng bao nhiêu bạn, trống mái cân nặng sao bạn

Bạn mình nuôi. Trọng lượng trung bình 1,6-1,8 kg. Nuôi thưc tế nuôi 4 tháng ga trống nặng 2,4 kg. Ga mai 1,8kg ban

Bạn mình nuôi. Trọng lượng trung bình 1,6-1,8 kg. Nuôi thưc tế nuôi 4 tháng ga trống nặng 2,4 kg. Ga mai 1,8kg ban
Trọng lượng vậy là quá ổn. Mức độ tiêu hao cám/kg thể trọng thì sao bạn

Back