Tư vấn mua máy ấp trứng.

• Thread starter wwwdoxuanha
  • Ngày gửi
Hiện tại mình cần mua máy ấp trứng công suất 1.000 trứng nhưng không biết chọn loại nào là tốt nhất, mình tìm trên mạng thì thấy loại này http://www.vtconline.vn/32343-may-ap-trung-gia-cam-tu-dong-gc1000 không biết có ok không mong ae tư vấn chọn máy và chọn nơi mua (tôi ở Thanh Hóa).

Mua máy ấp LIN 3D đi bạn loại này xài ok lắm , tự động hoàn toàn , nhưng giá hơi cao so với các hãng khác , nhưng tiền nào của nấy, bạn vô trang wed máy ấp trứng lin 3d mà tham khảo.

Mình xem rồi nhưng mình ở miền Bắc nên không đến để xem máy được.

Bạn lên mạng xem khu vực bạn có nhà phân phối nào bán máy ấp lin ko,còn ko bạn đặt hàng qua mạng đi mình cũng vùa mua 1 cái ấp đc 100 trứng cũng ok lắm ấp đạt 90%

Bạn lên mạng xem khu vực bạn có nhà phân phối nào bán máy ấp lin ko,còn ko bạn đặt hàng qua mạng đi mình cũng vùa mua 1 cái ấp đc 100 trứng cũng ok lắm ấp đạt 90%

Ở gần mình mình tìm trên mạng không có bạn à, bạn mua máy ở đâu vậy? công suất máy là bao nhiêu? giá mua thế nào?

--------

Có bác nào ở Hà Nội, Thanh Hóa hay Nghệ An biết địa chỉ bán máy ấp trứng Lin 3D không cho em cái địa chỉ website + SĐT em tham khảo phát.

Last edited by a moderator:
Đã ai mua máy của http://vinastar.vn/ chưa nhỉ? mình mới lấy 1 cái về mà test nhiệt độ nó không ổn chút nào, cài đặt nhiệt độ thì nó theo từ 1độ một, cài đặt nhiệt 38 độ thì tối thiểu 36độ nó đóng nhiệt tới 38,5độ nó ngắt nhiệt, nhiệt độ đóng ngắt chênh lệch cao như vậy có lẻ trứng hỏng hết.

--------

Không có chế độ cài đặt độ ẩm, chế độ đảo trứng chỉ 59p.

Bác nào có kinh nghiệm về nguyên lý hoạt động của máy ấp trứng cho em xin số đt để em tham khảo chút kinh nghiệm.
Thanks very much.

Last edited by a moderator:
Gọi điện cho Vinastar hỏi về thiết bị tạo ẩm thì họ nói chỉ cần bỏ khay nước vào lò ấp là được, theo em biết độ ẩm của các thời kỳ ấp là khác nhau vậy bỏ khay nước vào trong lồng máy thì độ ẩm khi nào chẳng như nhau. Nhiệt độ thì chênh lệch biên độ quá cao vì vậy chỉ đặt được mỗi chế độ 37 độ (dao động rowle nhiệt từ 36-38,5 độ), chế độ đảo trứng đặt tối đa là 59p trong khi đó chu kỳ đảo trứng giai đoạn từ 1-7 ngày là 2h/lần đảo và chu kỳ 2 là 4h/ lần đảo.

Thấy a tư vấn, em định mua máy ấp LIN 3D 100 trứng. Với thời gian sử dụng máy đã lâu. anh cho em xin tí kinh nghiệm:
+ ngoài những ưu điểm của máy, anh thấy còn có khuyết điểm gì khi mua về mình cần phải bổ sung thêm không.?
+ em định ấp trứng gà, nhờ a giúp em về nhiệt độ và độ ẩm của máy ấp LIN 3D 100 trứng trong mỗi thời điểm.?
+ công suất tiêu thụ điện thực tế của máy như thế nào vậy a.?
+ anh mua máy ở của hàng hay địa chỉ nào uy tín vậy a..?
EM CHÂN THÀNH CẢM ƠN.!!!

Back