Tư vấn nuôi dê vỗ béo!

• Thread starter nongdanmoi90
  • Ngày gửi
Cho em hỏi có ai có kinh nghiệm nuôi dê vỗ béo không dậy ? có thể tư vấn cho em không ,tình hình là em muốn nuôi thử khoản 30 đến 40 con gì đó .:):)

Bạn cần tư vấn những gì? Mình ko nhìu kinh nghiệm lắm, những củng biết chút chút...

Bạn cần tư vấn những gì? Mình ko nhìu kinh nghiệm lắm, những củng biết chút chút...
dậy cho mình hỏi mô hình nuôi dê vỗ béo có khả thi không bạn ? mình cần biết với khoản 30 con thì mình cần trồng bao nhiêu cỏ là đủ và các thức ăn dành cho dê vỗ béo thế nào ?

dậy cho mình hỏi mô hình nuôi dê vỗ béo có khả thi không bạn ? mình cần biết với khoản 30 con thì mình cần trồng bao nhiêu cỏ là đủ và các thức ăn dành cho dê vỗ béo thế nào ?
Câu đầu tiên mình xin ko trả lời, vì khi bạn đả xác định nuôi thử thì bạn củng phải tìm hiểu chút chút rồi....bạn nên tìm hiểu đầu ra chổ bạn.
Về thức ăn thì mổi con trug bình ăn khoản 1-1.5 VKC thức ăn thô xanh
Bên cạnh đó cần kết hợp thức ăn tinh, phế phẩm NN như bã đậu, trái cây hư, rau loại...có gì cho ăn thêm cái đó, riêng thức ăn tinh đối với dê vỗ thì từ 2-300gr/con/ngày. bên cạnh đó bổ xung muối khoán, đá liếm cho liếm tự do và nước sạch mổi con từ 1-2l/ngày

Muốn vỗ béo dùng đậu tằm bác à rẻ lắm : 0934444866

Back