tư vấn trang trại mini 15 triệu thu nhập thấp nhất 4tr/tháng

• Thread starter lonely
  • Ngày gửi
các bác tư vấn giúp em . thank all ..........!
asfasf.bmp

Mô tả : diện tích đất 40m x 6m
Chia như sau :
Chiều dài 40m x 10 trụ xi măng (4m/trụ)
Chiều ngang 6m ta sữ dụng 2m làm lối đi ( 0,5m cho 2 bên và 1m làm lối đi ở giữa)
Còn lại 4m chia ra 2m/mãnh
=> 8m2/4 trụ xi măng ( 40 trụ xi măng cho mảnh vườn của mình )
p/s : không hiểu có thể nhìn hình vẽ phía trên
Chi phí phía trên :
- 40 trụ xi măng = 4 triệu (100k/1 trụ )
- Giống thiên lý ( đi xin về trồng nhé ) 40m chiều dài = 80m dây thiên lý ( mình trồng dây đôi cho chắc ăn )
- 2 dàn => 160m dây thiên lý ( nhiều quá thì anh em chịu khó ương dây nhé )
p/s : anh em có thể thay thiên lý bằng các loại dây leo khác cho hiệu quả kinh tế cao !
dàn thì mình có thể dùng tre hoặc cây tạp gác lên . sau dó dùng chà cây phủ lên ( sữ dụng được vài năm )
Chi phí phía dưới :
Mình đang băn khoăn giữa nuôi cá và nuôi gà thả vườn
- nuôi cá : dễ sinh lời nhưng lại tốn tiền đào ao phía dưới hoặc phải xây hồ xi măng.
- Nuôi gà : có thể thả 200 con gà ta . sinh lời cao nhưng dễ bi bệnh chết .
Mình tính tất cả chi phí cho dự án trang trại mini của mình không quá 15 triệu .
Thu hoạch :
- 1 tháng thu hoạch thiên lý được 3 lần (10ngày/ lần) <=> 60kg x 25k = 1tr5 ( có thể nhiều hơn nhé )
- Gà thì 3 tháng dọn chuồng ( 200 con <=> 200kg ) 200kg x 65k = 13 tr
Tổng thu hoạch :
Thiên lý : 1.5 tr x 3 = 4.5tr
Gà : 13tr
=> 4.5tr + 13tr = 17.5tr ( trừ chi phí 5.5tr mua gà giống và thức ăn ) còn lại 12tr/3 tháng <=>4tr/tháng .
Cái này mình tính chi phí tối đa luôn rồi . thấy thu nhập cũng được vừa có bóng mát lại có thêm thu nhập . anh em tư vấn dùm coi thấy có hợp lý không ?

Làm giá sạch là 1 nghề. Bạn muốn học thì liên lạc trực tiếp với mình. Học phí 3 triệu.
Sản xuất giá sạch để kinh doanh thương mại không đơn giản như lâu lâu làm 1 lần để nhà ăn chơi đâu.
Bác để lại cách liên lạc, em đến thăm quan, khả thi em sẽ tra tiền học cho bác

Bạn ra chợ hỏi mua 1 kg giá để biết thực tế giá cả như thế nào rồi hãy quyết định. Lúc trước tôi cũng tính làm nhưng ngoài chợ họ bán có 8000đ/kg nên bỏ luôn ý định. Dẹp mấy con số đi mà hãy tự mình thực nghiệm để biết thiên hạ lắm kẻ ba hoa như thế nào.

alo, nhắn tin, zalo: 0918.331.351; www.facebook.com/lamsupham
Bạn ra chợ hỏi mua 1 kg giá để biết thực tế giá cả như thế nào rồi hãy quyết định. Lúc trước tôi cũng tính làm nhưng ngoài chợ họ bán có 8000đ/kg nên bỏ luôn ý định. Dẹp mấy con số đi mà hãy tự mình thực nghiệm để biết thiên hạ lắm kẻ ba hoa như thế nào.
Hình như bạn ám chỉ mình là kẻ ba hoa??? Xin lỗi, bạn đã nhầm to rồi đấy. Vô face của mình xem mình bán như thế nào? Có hình ảnh minh chứng, có từng giai đoạn. Giá ngoài chợ chỉ có 8.000đ/kg là người ta bỏ sỉ, còn lẻ cỡ 12 đến 15K bán lẻ (giá mỗi nơi có khác), nhưng giá mình bán ra chợ là 24K, bỏ mối là 20K (Chỗ mình chỉ làm 1 vùng núi, cách Sài Gòn đến 150Km lận đó). Bạn hãy đặt 1 câu hỏi: vì sao giá cao thế mà vẫn bán được? Nó có cái gì? Tại sao lại làm được như vậy? Làm thế thì ta phải thực hiện thế nào?..... Còn hơn tự đánh giá người khác ba hoa.
Thân!

alo, nhắn tin, zalo: 0918.331.351; www.facebook.com/lamsupham

Hình như bạn ám chỉ mình là kẻ ba hoa??? Xin lỗi, bạn đã nhầm to rồi đấy. Vô face của mình xem mình bán như thế nào? Có hình ảnh minh chứng, có từng giai đoạn. Giá ngoài chợ chỉ có 8.000đ/kg là người ta bỏ sỉ, còn lẻ cỡ 12 đến 15K bán lẻ (giá mỗi nơi có khác), nhưng giá mình bán ra chợ là 24K, bỏ mối là 20K (Chỗ mình chỉ làm 1 vùng núi, cách Sài Gòn đến 150Km lận đó). Bạn hãy đặt 1 câu hỏi: vì sao giá cao thế mà vẫn bán được? Nó có cái gì? Tại sao lại làm được như vậy? Làm thế thì ta phải thực hiện thế nào?..... Còn hơn tự đánh giá người khác ba hoa.
Thân!
Bác có đầu ra, còn quê em, người ta quan niệm ăn cũng chết, không ăn cũng chết thì thôi ăn đại. Bà bán rau bẩn dán bảng quầy bán rau an toàn, các tiểu thương khác ra huyện phản ánh còn không được (có ông bự dựa lưng). Nản đến tận cùng
Trang thiết bị để làm 2 thùng (2kg đậu 1 ngày)
1. Bộ thùng + rỗ+ ống…:1.000.000đ
2. Đồng hồ: 250.000đ
5. Van cấp nước: 55.000đ x6= 330.000đ
6. Máy hàn bịch: 250.000đ x1 = 250.000đ
Tổng chi trang thiết bị: 1.830.000đ
Chi phí thực hiện 1 ngày:
1. Đậu xanh: 30.000đ x2 = 60.000đ
2. Nước + điện + công + bịch = 20.000đ x2 = 40.000đ
Tổng chi 1 ngày: 100.000đ
Thu nhập 1 ngày: 1 kg đậu trung bình ra 7,5kg giá, 1 kg giá bán 20.000đ 7,5 x2 x20.000đ = 300.000đ
Lợi nhuận 1 ngày: 300.000đ – 100.000đ = 200.000đ
1 năm 365 ngày, trừ lễ -tết – nghỉ….. chỉ cần làm 300 ngày. Thu nhập 1 năm: 300 x200.000đ = 60.000.000đ.
Công việc làm hàng ngày:
05h sáng: Rửa + Ngâm đậu. Cái này làm có 1 tí. Sau đó em tranh thủ tập thể dục nâng cao sức khỏe phục vụ vợ - con.
11h: Ủ: Tí ti thời gian
17h: Dỡ giá. Hơi lâu, cỡ 1h30 phút.
Như vậy ngon ăn hơn không nào>?
Diện tích thực hiện chỉ có 2 mét vuông thôi.
Hình ảnh trực quan sinh động:
A cho em hỏi tí. Phần rễ giá dài vậy a không cần cắt mà người tiêu dùng chấp nhận? Đỗ anh làm là đậu nấu chè hay loại hạt đậu nhỏ hơn. Em từng làm được giá ngon vậy nhưng đậu xanh e tự trồng, mua ở chợ ủ không lên. Giá của e phải cắt rễ vì nó bị đắng

Bác có đầu ra, còn quê em, người ta quan niệm ăn cũng chết, không ăn cũng chết thì thôi ăn đại. Bà bán rau bẩn dán bảng quầy bán rau an toàn, các tiểu thương khác ra huyện phản ánh còn không được (có ông bự dựa lưng). Nản đến tận cùng

A cho em hỏi tí. Phần rễ giá dài vậy a không cần cắt mà người tiêu dùng chấp nhận? Đỗ anh làm là đậu nấu chè hay loại hạt đậu nhỏ hơn. Em từng làm được giá ngon vậy nhưng đậu xanh e tự trồng, mua ở chợ ủ không lên. Giá của e phải cắt rễ vì nó bị đắng
Ngoài an toàn, thì cọng giá mình làm sạch nó có chất lượng vượt bậc so với giá ở ngoài chợ, người ta ăn 1 lần là thấy sự khác biệt rõ ràng. Lúc này, ngoài yếu tố là an toàn thì giá sạch đánh vào yếu tố ngon, cho nên mới bán được, chứ an toàn mà không ngon- không có chất lượng vượt trội thì không bán giá cao hơn được.
Phần rễ người tiêu dùng chấp nhận hết, đặt biệt là mua về là ăn luôn -không phải rửa hay lặt rễ (nên giá bán cao tí nhưng người tiêu dùng đỡ mất công)
Đậu xanh, mình làm đủ loại: nhỏ có, to có, long xuyên, daklak, tây ninh, long khánh, quan trọng là cách lựa đậu để làm. Mình chỉ ước là có ai trồng đậu theo tiêu chuẩn mình đưa ra, mình bao tiêu luôn. Bạn trồng được đậu là đạt đến 99% thành công rồi.
Cái cọng rễ nó không gây ra đắng. Sự thật 100%.

Ngoài an toàn, thì cọng giá mình làm sạch nó có chất lượng vượt bậc so với giá ở ngoài chợ, người ta ăn 1 lần là thấy sự khác biệt rõ ràng. Lúc này, ngoài yếu tố là an toàn thì giá sạch đánh vào yếu tố ngon, cho nên mới bán được, chứ an toàn mà không ngon- không có chất lượng vượt trội thì không bán giá cao hơn được.
Phần rễ người tiêu dùng chấp nhận hết, đặt biệt là mua về là ăn luôn -không phải rửa hay lặt rễ (nên giá bán cao tí nhưng người tiêu dùng đỡ mất công)
Đậu xanh, mình làm đủ loại: nhỏ có, to có, long xuyên, daklak, tây ninh, long khánh, quan trọng là cách lựa đậu để làm. Mình chỉ ước là có ai trồng đậu theo tiêu chuẩn mình đưa ra, mình bao tiêu luôn. Bạn trồng được đậu là đạt đến 99% thành công rồi.
Cái cọng rễ nó không gây ra đắng. Sự thật 100%.
Cảm ơn anh đã chia sẻ. Có khi do em làm giá trên giá thể là cát nên rễ dài hơn và đắng. Đậu mua ở chợ chất lượng không ổn định, có khi đậu cũ, có vài hạt đậu thối là hỏng cả mẻ giá. Em sẽ cố gắng bắt chước a, thành công e sẽ trồng nhiều đậu, giờ năm nào e chỉ trồng đủ ăn. Chứ e không có đk lên chỗ a học, e cũng không có tiền đóng học phí. He he. Thank a lần nữa.

Làm giá sạch là 1 nghề. Bạn muốn học thì liên lạc trực tiếp với mình. Học phí 3 triệu.
Sản xuất giá sạch để kinh doanh thương mại không đơn giản như lâu lâu làm 1 lần để nhà ăn chơi đâu.
Bạn cho mình hỏi giá 3 triệu là đến lúc thành công 100% hả bạn

Với lượng tri thức để làm giàu trong 1 nghề 3 triệu quá rẻ. quan trọng tìm đc ông thầy ngon mới khó. Ông thầy phải hết lòng vì anh em học trò đó là THÁI ĐỘ, ông thầy phải có kiến thức và kinh nghiệm thực tiễn đó là NĂNG LỰC. Nếu có đc điều đó các ông sẽ không chỉ lấy đc học phí của anh em học trò đâu. Thân!!!

Back