Tư vấn trồng cây xen với rừng trồng

• Thread starter kinhi
  • Ngày gửi
Nhà em có khoảng 10 ha đang chuẩn bị trồng cây Keo úc, đất đồi màu mỡ. Hiện tại nhà em đang muốn tận dụng đất để trồng một loại cây khác xen với cây Keo nhưng không biết trồng loại cây nào vừa không ảnh hưởng đến cây Keo lại có hiệu quả. Một số người tư vấn là có thể trồng cây Ngô hoặc cây Khoai môn và một số cây nông sản khác, liệu như vậy có được không? Các bác tư vấn giùm em. Cảm ơn các bác nhiều.

ngô xen keo uc, và đậu tương nữa thì tốt rồi, chỗ mình cũng có một dự án làm về mô hình này rất thành công đó.

Nhà em có khoảng 10 ha đang chuẩn bị trồng cây Keo úc, đất đồi màu mỡ. Hiện tại nhà em đang muốn tận dụng đất để trồng một loại cây khác xen với cây Keo nhưng không biết trồng loại cây nào vừa không ảnh hưởng đến cây Keo lại có hiệu quả. Một số người tư vấn là có thể trồng cây Ngô hoặc cây Khoai môn và một số cây nông sản khác, liệu như vậy có được không? Các bác tư vấn giùm em. Cảm ơn các bác nhiều.
=========================

Nhà Bác đất nhiều wa. Bác ở đâu zậy? Theo Minh nghĩ Bác nên chọn cây phù hợp với thổ nhưỡng, kinh tế hơn Bác à. Chúc Bác thành công.

Last edited:
còn khu rừng nhà em thì trồng rừng xen kẽ với đậu phọng(thu hoạch được nhiều vụ trước khi mùa đông đến)

Bác thử nghiên cứu xem trồng cây Sâm rừng được không? Minh thấy hiệu quả kinh tế lắm đấy. Chúc thành công

nha pac nhiu dat wa zay ma áo trong keo?
tui nghi dat dai dia hinh o dau cung co the trong loai cay nay gia tri kinh t3e rat cao co the noi cao nhat hien nay do la cay xamx xa loai cay nay la cay day leo la dung de cung cap cho 1 so cong ty nuoc giai khat rat co gia tri la no hien nay 45.000/1kg pac co the trong xen lan minh co ban giong gia rat re 6000d/ cay ngoai ra cay keo lai thi minh ban gia tai vuon 220d/ cay. neu pac can lien he 0937702456 hoac 01992490078 than chao pac!

ban có thể trồng xen các loài cây sau: bắp, các loại đậu, năm thứ 2 trở di ban có thể tgrồng thảo quả.

Bác diễn tả chi tiết mới tư vấn được chứ, chung chung thế sao mà giứp được. Vd: đất ở vùng nào? có nước không? có làm đường nội bộ không? độ dốc bao nhiêu, dự tính mật độ trồng cây keo như thế nào?

Back