Tư vấn trồng cây

• Thread starter Nghiêm Minh Sơn
  • Ngày gửi
Chào các bác.
Em hiện tại có hơn 1000 m2 đất (700 m2 đất 20 năm,400 m2 đất vườn).
Em đang băn khoăn không biết trồng cây gì hợp và cho thu nhập đều.
2 vợ chồng em đi làm cty,chỉ có mỗi bố em ở nhà làm nên nhân lực làm không có nhiều,đang muốn tìm 1 cây trồng 1 lần nhưng cho thu hoạch dài dài.
Đã tìm hiểu cây chùm ngây nhưng thực sự đang hoang mang quá vì không có đầu ra.
Em ở Huyện Đông Anh-Hà Nội.
Các bác tư vấn giúp em với,em chưa xác định được...
Em cảm ơn.

Chào các bác.
2 vợ chồng em đi làm cty,chỉ có mỗi bố em ở nhà làm nên nhân lực làm không có nhiều,đang muốn tìm 1 cây trồng 1 lần nhưng cho thu hoạch dài dài.
Em cảm ơn.
Gia đình bạn làm cty ko có thời gian nhiều để chăm sóc những loại cây hoa màu nên bạn hãy trông cây ăn quả là hợp lý. Cây ăn quả đều không mât nhiều công chăm sóc và cũng không chịu nhiều ảnh hưởng của thời tiêt nên vừa làm cty bạn có thể làm được cây này với dt lớn chứ không chỉ có hơn 1000m2. Chúc bạn thành công!

[QUOđiE="Nghiêm Minh Sơn, post: 759688, member: 151752"]Chào các bác.
Em cảm ơn.
Gia đình bạn làm cty ko có thời gian nhiều để chăm sóc những loại cây hoa màu nên bạn hãy trông cây ăn quả là hợp lý. Cây ăn quả đều không mât nhiều công chăm sóc và cũng không chịu nhiều ảnh hưởng của thời tiêt nên vừa làm cty bạn có thể làm được cây này với dt lớn chứ không chỉ có hơn 1000m2. Chúc bạn thành công![/QUOTE]
Cảm ơn bác.
Nhưng chỗ em gần cầu Nhật Tân nên lại không cho chuyển đổi cây trồng(đất của em là đất trồng lúa nông nghiệp).
Định trồng đu đủ được không bác nhỉ ? :)

Back