Tư vấn trồng Gừng

• Thread starter truelove308
  • Ngày gửi
Chào mọi người!
Đi thẳng vào đề luôn!
Em có 1 vườn tre măng tông đã già lắm rồi-k thu hoạch được gì, vườn rộng tầm gần 1ha có khoảng 30 cái Mộ cũng lâu năm rồi. Để hoài thấy phí nên e có dự định rào hết lại để trồng cái gì đó làm cơ sở sau này dọn ra ở luôn vì còn 1 nền nhà.
Em tính đào 1 cái giếng lấy nước, vì gần ruộng nên chắc nước nhiều- cái này k lo lắm.
Vì diện tích k đồng đều do bụi tre và Mộ nằm tùm lum nên e nghĩ trồng Gừng là tốt nhất.
Và đây các Bác tư vấn dùm em là có nên trồng Gừng trên đất này k? và nếu có cách khác các bác chỉ luôn dùm.
Theo em thì trồng Gừng để kiếm thêm thu nhập vì e còn làm cty nữa, ngày 3ca 8h/ngày chắc có thời gian chăm sóc.Vườn tre tương đối mát có bóng râm-phù hợp cho cây Gừng.
Các bác tính thử xem dt gần 1ha với 30 cái mộ+ tầm 10 gốc tre (già, to, rộng) thì mh trồng được bao nhiêu bao Gừng. Và hiệu quả kinh tế 1 năm mh được bao nhiêu. Giá cả hiện nay, đầu ra thế nào?
Sẵn ai có kinh nghiệm trồng Gừng chia sẽ tư vấn cho em với! thank
Chúc all một ngày vui vẻ...

Bác nào đang trồng Gừng ở Binh Dương, Đồng Nai cho e sđt để tham quan với, đc thì e lấy ít giống về làm luôn, tv cho em luôn nhé!

Back