Tương lai ngành nuôi trâu sẽ như thế nào ?

• Thread starter motnua
  • Ngày gửi
M

motnua

Guest
Em tính nuôi trâu . Mà không biết tình hình nuôi trâu tương lai sẽ như thế nào ?
Không biết giá cả có tăng hay giảm và có ảnh hưởng gì không khi bò từ nước ngoài được nhập vào việt nam rất nhiều ?
Em chăn nuôi định hướng , tăng đàn 20 năm sau mới bán . Mong mọi người giúp em biết để tính đường mai sau !

Nếu ai mà biết được 20 năm sau như thế nào thì nói làm gì nữa hả bạn:D
Nếu muốn làm thì cứ làm thôi, sợ thì làm ít lại xem thời thế nó ntn từ từ tính tiếp thôi.

Nếu ai mà biết được 20 năm sau như thế nào thì nói làm gì nữa hả bạn:D
Nếu muốn làm thì cứ làm thôi, sợ thì làm ít lại xem thời thế nó ntn từ từ tính tiếp thôi.
Hỏi thế mới khó . Ai giỏi xin dự đoán cho mình vài câu , để mình an tâm vững tin cất bước trên con đường dài !

Nuôi trâu thịt hay đẻ mới dc. Trâu thịt mà nuôi 20 năm thì để mang lên bàn thờ mà cúng lun ^^. Trâu thì e ko biết, mà bò thì đàn bó nái trong 7 năm sẽ tăng 11 lần (nếu như tất cả bò con là cái, còn nếu là đực thịt vỗ béo bán thịt rồi tậu bò cái lại thì huề) Nếu a chơi 10 con thì 6 7 năm sau sẽ có 110 con ( với dk anh nuôi tốt, còn nuôi ko tốt thì chưa tính dc ^^ )

Tương lai giá Trâu sẽ tăng lên do số lượng trâu ngày càng giảm. Thị hiếu tiêu dùng của thịt trâu cũng tăng lên vì tương lai thịt bò sẽ tăng lên, người tiêu dùng sẽ tiêu thụ thịt trâu vì hiếm. Nghề nuôi trâu theo công nghiệp khó phát triển vì đặc thù của trâu nhiệt đới là cần ao hồ và đồng cỏ để chăn thả. Theo tôi thì chăn nuôi trâu là hướng đi tốt trong tương lai nhưng khó khăn là quá trình tăng trọng của trâu chậm nên chăn nuôi nhiều sẽ ảnh hưởng đến lợi nhuận!

Kiếm mấy khu vực bỏ hoang vài chục hecta , thả 10 con Trâu cái thế là sống khỏe.

Máu thì nuôi trâu chọi em ơi , chọi rồi bán thịt lãi cực kỳ luôn
Còn nuôi trâu sinh sản thì nản lắm vì cần diện tích rộng với lại phải có nước để trâu đằm.
Trâu phá lắm đấy nhé phá hơn bò nhiều
Nuôi bò lành hơn

Back