Vấn Đề Đầu Ra Của KỲ ĐÀ

• Thread starter Đồng Thanh Tâm
  • Ngày gửi
Đ

Đồng Thanh Tâm

Guest
Em đang có vài điều boăn khoăn mong được các bác nhà nông nhiều kinh nghiệm giúp đỡ.
Em đang định nuôi Kỳ Đà để bán thịt, nhưng lại không biết tìm nguồn tiêu thụ ở đâu. Nuôi xong mà không bán được chắc chết luôn quá.
Nên em cứ lưỡng lự chưa dám nuôi.

Nếu Bác nào biết có nơi tiêu thụ thì chỉ giúp em với.

Cám ơn các bác nhiều lắm

Em đang có vài điều boăn khoăn mong được các bác nhà nông nhiều kinh nghiệm giúp đỡ.
Em đang định nuôi Kỳ Đà để bán thịt, nhưng lại không biết tìm nguồn tiêu thụ ở đâu. Nuôi xong mà không bán được chắc chết luôn quá.
Nên em cứ lưỡng lự chưa dám nuôi.

Nếu Bác nào biết có nơi tiêu thụ thì chỉ giúp em với.

Cám ơn các bác nhiều lắm

Bạn cứ yên tâm! mỗi năm vào cuối vụ chỉ sợ ko có mà bán thôi. bao nhiêu củng bán hêt!
chúc bạn chăn nuôi thành công!

Kỳ đà nuôi hiện nay là con giống ngoài hoang dã, nuôi sinh trưởng và sinh sản rất tốt, giá của chúng giảm đần theo mùa vụ và cũng tăng dần từ khi giá thật thấp. Năm 2009 vào mùa mưa tháng 8 giá 120.000đồng đến tháng 3 -năm 2010, giá lên tới 380.000đồng/kg, và giảm dần tăng rồi tăng dần thế thôi, nếu tính theo tháng thì không chính xác lắm, vì tùy theo năm mà chênh lệch 2_ 3 tháng gì đấy. Người nuôi kỳ đà nên bán và mua con giống phải canh thời giá.Vì lẻ đó, mà có người nói là con kỳ đà nuôi bán không được là sai, mà cần bán ngay mà không bán được giá là đúng. kỳ đà nuôi cho ăn uống đầy đủ 1 năm có thể tăng 3 _ 4 kg trên con
Con kỳ đà rất dể nuôi, thức ăn dể kiếm, chuồng trại không quá cầu kỳ, nói chung thức ăn của kỳ đà là tất cả loài động vật nhỏ, và các thứ thịt dù là ôi thối chúng cũng ăn tốt.
Hiện nay giá kỳ đà đang hạ gần vào thời điểm thấp (200.000d/kg)
---------------
Anh chị em thân mến, theo mình nghỉ và cũng có da chạm rồi, trong chăn nuôi con vật hoang dã, mình thấy con kỳ đà dể nuôi nhất,thức ăn dể tìm nhất, giá con giống không cao, nếu không bị sơ suất trong khi mua con giống thì nuôi con kỳ đà không bao giờ lổ, nhưng lại lời không cao so với các con khác, đổi lại không thất bại nặng. Nếu so với con dế thì con dế còn dể hơn nhiều, kỳ đà tiêu thụ trong và ngoài nước còn con dế chỉ tiêu thụ trong nước mà thôi ...

Last edited by a moderator:
Tôi thấy ở đây bắt ngoài hoang dã về nuôi rồi. ở trại giam anh biết rối đấy, thức ăn được phạm nhân bắt từ thiên nhiên cho ăn rất là đầy đủ nhưng cả năm mà chẳng thấy lớn được bao nhiêu. theo tôi Bác nên tham khảo nuôi Cầy, Chồn Hương gì đó xem sao khỏi lo đầu ra tôi sắp nuôi nó nè vì thịt của nó rất rất ngon. Có dự án thì báo cho anh em mừng nha Bác.

kỳ đà nuôi đâu lâu lớn như các bác nói đâu.nó nhanh lớn lắm đấy.phai chủ đông nguồn thức ăn là ok.bạn nuôi theo mô hình khép kín.kết hơp nuôi kỳ đà với cá,chim cút,gà......để chủ động nguồn thức ăn.
-mình cung cấp 1 lượng rất lờn kỳ đà.anh em có nhu cầo alo mình.

Bạn cứ yên tâm! mỗi năm vào cuối vụ chỉ sợ ko có mà bán thôi. bao nhiêu củng bán hêt!
chúc bạn chăn nuôi thành công!
Ma wan trong la nguon dau ra o dau zay ,cho e dia chi dc ko

Tôi thấy ở đây bắt ngoài hoang dã về nuôi rồi. ở trại giam anh biết rối đấy, thức ăn được phạm nhân bắt từ thiên nhiên cho ăn rất là đầy đủ nhưng cả năm mà chẳng thấy lớn được bao nhiêu. theo tôi Bác nên tham khảo nuôi Cầy, Chồn Hương gì đó xem sao khỏi lo đầu ra tôi sắp nuôi nó nè vì thịt của nó rất rất ngon. Có dự án thì báo cho anh em mừng nha Bác.

nuôi cầy chồn sao rồi anh.

Back